ದಲಿತರಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಅನ್ಯಾಯ: ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ದಲಿತರಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ನಿರಂತರ ಅನ್ಯಾಯ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎಸ್.ಸಿ.ಮೋರ್ಚಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಹೇಳಿದರು.
ಸುಳ್ಯದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು , ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾಸ್ಟರ್ ಪ್ಲಾನರಿ ಕಾಮಗಾರಿಗಳಿಗೆ ೧೮೦ ಕೋಟಿ ಬಳಕೆಯಾಗುತ್ತಿರುವುದು ದೇವಸ್ಥಾನದ ಹಣ. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಶಾಸಕರು ತಾನು ತಂದದ್ದೆಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕಳೆದ ಬಾರಿ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ದಲಿತರ ಜಾತಿ ಕೇಳಿ ಅವರಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ಸಂದರ್ಶನ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಘಟನೆಗಳೂ ನಡೆದಿತ್ತು. ನಾವು ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿ ಅಂದಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಮಡ್ತಿಲರವರಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಶಾಸಕರು ಹೇಳಿದಂತೆ ಮಾಡಿzವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಓರ್ವ ದಲಿತರಾಗಿ ಶಾಸಕರು ಈ ರೀತಿ ದಲಿತರಿಗೆ ಅನ್ಯಾಯ ಮಾಡುವುದು ಸರಿಯೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.
ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಸರಕಾರ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ಬಳಿಕ ದಲಿತ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರೇ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಆರೋಪಿಗಳಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಫೊಟೋ ತೆಗೆಸುವ ಮೂಲಕ ಯಡಿಯೂರಪ್ಪನವರು ಅವಮಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದ ದಲಿತ ಮುಖಂಡ ಆನಂದ ಬೆಳ್ಳಾರೆಯವರು, ಮೀಸಲಾತಿ ಮುಕ್ತಿ ಹೋರಾಟವೆಂದು ಹೇಳಿ ಮೀಸಲಾತಿಯಿಂದಲೇ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿರುವುದು ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರಿಗೆ ಮಾಡಿದ ಅವಮಾನ. ಇಂತಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಯಾರೂ ಬೆಂಬಲಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಎಸ್.ಸಿ. ಘಟಕದ ಮುಖಂಡರಾದ ಅಚ್ಚುತ ಮಲ್ಕಜೆ ಹಾಗೂ ನಾರಾಯಣ ಜಟ್ಟಿಪಳ್ಳ ಮಾತನಾಡಿ, “ಸಂವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಗೌರವ ನೀಡದ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಮತದಾರರು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ“ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.