ವಿವೇಕಾನಂದರನ್ನು ಓದಿ, ನಿಜವಾದ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ : ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಸೂಲಿಬೆಲೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ವಿವೇಕಾನಂದರ ವಿಚಾರಗಳು ಜಾತಿ, ಪಕ್ಷ, ದೇಶದ ಬೌಂಡರಿಯನ್ನು ಮೀರಿದ್ದು. ವಿವೇಕಾನಂದರನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದಿದರೆ ನಿಜವಾದ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮ ಏನು ಎಂದು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯುವ ಬ್ರಿಗೇಡ್‌ನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಸೂಲಿಬೆಲೆ ಹೇಳಿದರು.
ಯುವ ಬ್ರಿಗೇಡ್ ಮತ್ತು ಸೋದರಿ ನಿವೇದಿತಾ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾನದ ವತಿಯಿಂದ ಸುಳ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ದಿಗ್ವಿಜಯ ರಥಯಾತ್ರೆಯ ಬಳಿಕ ನಡೆದ ಸಭಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಅವರು ದಿಕ್ಸೂಚಿ ಬಾಷಣ ಮಾಡಿದರು.

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮವನ್ನು ತಾಯಿ ಧರ್ಮವಾಗಿ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಬಿಂಬಿಸಿದ ವಿವೇಕಾನಂದರ ಚಿಂತನೆಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಪ್ರಸ್ತುತ. ಅವರೊಬ್ಬ ವಿಶ್ವಮಾನವ ಎಂದ ಚಕ್ರವರ್ತಿಯವರು, ಮದರ್ ತೆರೆಸಾ ಮತ್ತು ಸೋದರಿ ನಿವೇದಿತಾರವರನ್ನು ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಮದರ್ ತೆರೆಸಾ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ತೆಗಳುತ್ತಾ ಹಣ ಮಾಡುವುದನ್ನೇ ಧ್ಯೇಯವಾಗಿಸಿದ್ದರೆ, ನಿವೇದಿತಾ ಭಾರತದ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಮಾತುಗಳನ್ನಾಡಿ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಕೀರ್ತಿ ಪತಾಕೆಯನ್ನು ಹಾರಿಸಿದವರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.


ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕೂವರೆ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಭಾರತ ಮತ್ತೆ ಜಗದ್ವಂದ್ಯವಾಗಿ ಬೆಳೆದು ನಿಂತಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಪ್ರಧಾನಿ ಕಾರಣ. ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ದಿಗ್ವಿಜಯ ಮೊಳಗಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅಂದು ವಿವೇಕಾನಂದರು ದಿಗ್ವಿಜಯ ಮೊಳಗಿಸಿದ್ದರೆ, ಇಂದು ನಾವು ನೀವುಗಳೆಲ್ಲಾ ಸೇರಿ ದಿಗ್ವಿಜಯ ಸಾಧಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಎಂದು ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಸೂಲಿಬೆಲೆ ಹೇಳಿದರು.
ಅರಂಬೂರು ಕಂಚಿ ಕಾಮ ಕೋಟಿ ವೇದ ವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ವೆಂಕಟೇಶ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಯಶೋಧಾ ರಾಮಚಂದ್ರ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಯುವ ಬ್ರಿಗೇಡ್‌ನ ಪಂಚಾಕ್ಷರಿ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗೈದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಲತಾ ಮಧುಸೂದನ್ ವಂದಿಸಿದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಶ್ರೀದೇವಿ ನಾಗರಾಜ್ ಭಟ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮೀ ಪ್ರಕಾಶ್ ಆರಂಭಗೀತೆ ಹಾಡಿದರು. ಪ್ರಾಂಜಲಿ ಕಾನತ್ತೂರು ವಂದೇ ಮಾತರಂ ಹಾಡಿದರು.

   

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.