ಉಡವನ್ನು ಭಕ್ಷಿಸಲು ಬಂದ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪ ಪಿಲಿಕುಳಕ್ಕೆ ರವಾನೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 

ಅರಂತೋಡು ಗ್ರಾಮದ ಕೃಷಿಕ ಹಾಗೂ ಮಾಜಿ ಮಂಡಲ ಪ್ರಧಾನ ಪಿ.ಬಿ.ದಿವಾಕರ ರೈಯವರ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಅ. 16 ರಂದು ಸುಮಾರು 12  ಅಡಿ ಉದ್ದದ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವೊಂದು ಉಡವೊಂದನ್ನು ನುಂಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿತ್ತು.

ಉಡದ ತಲೆಭಾಗ ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪದ ಬಾಯೊಳಗಿತ್ತು. ಇದನ್ನು ಕಂಡ ತೋಟದ ಕೆಲಸದವರು ಪಿ.ಬಿ.ಪ್ರಭಾಕರ ರೈಯವರ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದರು. ಅವರು ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವ ತಜ್ಞರಾದ ಅರಂತೋಡು ಗ್ರಾ.ಪಂ. ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಶಿವಾನಂದ ಕುಕ್ಕುಂಬಳರವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಶಿವಾನಂದರು ಬಂದ ಬಳಿಕ ಜನ ಸೇರಿ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋದರು.

 

ಜನ ಕಂಡು ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವು ಉಡವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹಿಂದೆ ಸರಿಯಿತು. ಆ ಸಂದರ್ಭ ಶಿವಾನಂದರು ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವನ್ನು ಹಿಡಿದರು. ಪ್ರಭಾಕರ ರೈಯವರು ಉಡವನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡರು. ಸರ್ಪದ ಬಾಯೊಳಗೆ ಇದ್ದುದರಿಂದ ಉಡವು ಆಗಲೇ ಸಾಯುವ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬಂದಿತ್ತು. ಅದನ್ನು ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನ ನಡೆಸಲಾಯಿತಾದರೂ ಫಲ ಕಾಣದೆ ಉಡ ಪ್ರಾಣ ಬಿಟ್ಟಿತೆಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ಕಾಳಿಂಗ ಸರ್ಪವನ್ನು ಮರುದಿನ ಪಿಲಿಕುಳ ನಿಸರ್ಗಧಾಮಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲಾಯಿತು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.