ತೊಡಿಕಾನ: ಕೊಳೆತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಂಗನ ಶವ ಪತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ – ಶವ ದಹನ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ತೊಡಿಕಾನ ಗ್ರಾಮದ ಕಲ್ಲಂಬಳ ಬಳಿ ಮಂಗನ ಶವವೊಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊಳೆತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದು , ರಾಜ್ಯದ ಹಲವು ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಗನ ಕಾಯಿಲೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಮಂಗನ ಶವವನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯರ ಸಹಕಾರದಿಂದ ದಹನ ಮಾಡಿದರು.
ತೊಡಿಕಾನ ಗ್ರಾಮದ ಕಲ್ಲಂಬಳ ಉಗ್ಗಪ್ಪ ಗೌಡರ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಮಾ. ೧೪ ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಕೊಳೆತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಂಗನ ಶವವೊಂದು ಬಿದ್ದಿತ್ತು. ಇದನ್ನು ನೋಡಿದ ಉಗ್ಗಪ್ಪ ಗೌಡರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವ್ಯವಿರುವ ತೊಡಿಕಾನ ಅಂಚೆಪಾಲಕ ದೇವಪ್ಪ ಹೈದಂಗೂರುರವರು ತಾಲೂಕು ಆರೋಗ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಮತ್ತು ಅರಂತೋಡು – ತೊಡಿಕಾನ ಸೊಸೈಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸಂತೋಷ್ ಕುತ್ತಮೊಟ್ಟೆಯವರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ಸಂತೋಷ್ ಕುತ್ತಮೊಟ್ಟೆಯವರು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಹಾಗೂ ಪಶುವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.
ರಾಜ್ಯದ ಹಲವು ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಗನ ಕಾಯಿಲೆ ವರದಿಯಾಗಿರುವ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೂಡಲೇ ಇಲಾಖಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಬಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ಮೃತ ಮಂಗ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊಳೆತು ಹೋಗಿದ್ದು ,ವಿಪರೀತ ವಾಸನೆ ಬರುತ್ತಿತ್ತು. ಶವ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ದೇಹದ ಅಗತ್ಯ ಭಾಗಗಳು ಕೊಳೆತು ಹೋಗಿರುವುದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಅದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ದಹನ ಮಾಡುವಂತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಮಂಗ ಯಾವ ಕಾರಣದಿಂದ ಸತ್ತಿರಬಹುದೆಂದು ತಿಳಿಯಲು ಅದರ ಯಕೃತ್ತು , ಕಿಡ್ನಿ , ಮೆದುಳು ಅಥವಾ ಇನ್ಯಾವುದೇ ಭಾಗ ಬೇಕಾಗಿದ್ದು , ಈ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊಳೆತು ಹೋಗಿತ್ತು. ಮಂಗ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ದಹನ ಮಾಡಲು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಸ್ಥಳೀಯರಾದ ಆನಂದ ಅಡ್ಯಡ್ಕ ಹಾಗೂ ದೇವಪ್ಪ ಹೈದಂಗೂರು ಸಹಕಾರದಿಂದ ಮಂಗನ ಶವವನ್ನು ದಹನ ಮಾಡಿದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಆಶಾ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಅಡ್ಯಡ್ಕ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯವರ ಜೊತೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದ್ದು ಸಹಕರಿಸಿದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.