ವಿಜೃಂಭಿಸಿದ ಕಲ್ಮಡ್ಕ ಗ್ರಾಮ ದೈವ – ನೆಲ್ಲೂರಾಯ ನೇಮೋತ್ಸವ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ಕಲ್ಮಡ್ಕ ಗ್ರಾಮದ ನೆಲ್ಲೂರಾಯ ದೈವದ ೩ ನೇ ವರ್ಷದ ನೇಮೋತ್ಸವ ಮಾ. ೧೬ ಮತ್ತು ೧೭ ರಂದು ಮರಕ್ಕಡ ಪೆರಿಯಪ್ಪು ಮಜಲಿನಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರ ಸಹಕಾರದಿಂದ ಗಂಗಾಧರ ಗೌಡ ಮರಕ್ಕಡ ಮತ್ತು ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಗೌಡ ಮೂಲೆಮನೆ ಇವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ವಿಜೃಂಭಣೆಯಿಂದ ನಡೆಯಿತು.
ಮಾ: ೧೬, ಗಣಪತಿ ಹೋಮ, ನವಕ ಕಲಶಾಭಿಷೇಕ , ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆ, ಅನ್ನ ಸಂತರ್ಪಣೆ ನಡೆಯಿತು. ನಂತರ ರಾತ್ರಿ ಬೊಳಿಯೂರುನಲ್ಲಿ ದೈವಗಳ ಭಂಡಾರ ಹಿಡಿದು ಮರಕ್ಕಡ ಪೆರಿಯಪ್ಪು ಮಜಲಿಗೆ ತರಲಾಯಿತು. ನಂತರ ರಾತ್ರಿ ಶ್ರೀ ಶಾರದಾ ಅಂದರ ಗೀತ ಗಾಯನ ಕಲಾ ಸಂಘ ರಿ. ಕಾಂಚಿನಗರ ಶೃಂಗೇರಿ ಇವರಿಂದ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ, ಸಂಗೀತ ರಸಮಂಜರಿ ಮರಕ್ಕಡ ಪೆರಿಯಪ್ಪು ಮಜಲಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ರಾತ್ರಿ ೧೧.೩೦ರಿಂದ ಧಾರು- ಕುಂದಯ ದೈವದ ನೇಮ ಗ್ರಾಮ ದೈವ ನೆಲ್ಲೂರಾಯ ದೈವದ ನೇಮ ನೂರಾರು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರ ಕೂಡುವಿಕೆಯಿಂದ ನಡೆಯಿತು.
ವಿಶೇಷತೆಗಳು : * ಗ್ರಾಮ ದೈವ ನೆಲ್ಲೂರಾಯ ದೈವದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವ ಅಜಿತ್ ಐವರ್ನಾಡು ಇವರ ಮದ್ಯಸ್ಥಿಕೆ * ವಿಷ್ಣು ಮೂರ್ತಿ ಸೇವಾ ಬಳಗದ ವತಿಯಿಂದ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ರೀತಿಯ ಚೆಂಡೆ ನಾದ * ಬ್ಯಾಂಡ್ ವಾಲಗದೊಂದಿಗೆ ಕೊಳಲು ವಾದನ * ಬಂಟಿಂಗ್ಸ್, ತೋರಣ, * ವಿದ್ಯುತ್ ದೀಪಾಲಂಕಾರಗಳಿಂದ ಶೃಂಗಾರ ಗೊಂಡ ದೈವಸ್ಥಾನದ ವಠಾರ

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.