ಹರಿಹರ: ದೇವಸ್ಥಾನದ ವಿವಿಧ ಸಮಿತಿ ಪ್ರಮುಖರ ಸಭೆ- ಏ.9ರಂದು ದೃಢಕಲಶಾಭಿಷೇಕ ಮತ್ತು ಶತರುದ್ರಾಭಿಷೇಕ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 ಇತಿಹಾಸ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹರಿಹರ ಪಳ್ಳತ್ತಡ್ಕ ಶ್ರೀ ಹರಿಹರೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಏ.9ರಂದು ದ್ರಢಕಲಶಾಭಿಷೇಕ ಹಾಗೂ ಶತರುದ್ರಾಭಿಷೇಕ ನಡೆಸಲು ರವಿವಾರ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನ, ಬ್ರಹ್ಮಕಲಶೋತ್ಸವ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಮಿತಿ ಪ್ರಮುಖರ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಯಿತು.
ಬ್ರಹ್ಮಶ್ರೀ ನೀಲೇಶ್ವರ ಉಚ್ಚಿಲತ್ತಾಯ ಪದ್ಮನಾಭ ತಂತ್ರಿಗಳ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ದ್ರಡಕಲಶಾಭಿಷೇಕ ಮತ್ತು ಶತರುದ್ರಾಭಿಷೇಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಆಮಂತ್ರಣ ಪತ್ರಿಕೆ ಹಂಚುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಬೈಲುವಾರು ವಹಿಸಲಾಯಿತು. ಕೂಡುಗಟ್ಟಿನ ಭಕ್ತರು ಹಾಗೂ ಪರವೂರ ಭಕ್ತರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಲಾಯಿತು. ಏ.೮ರಂದು ಭಜನೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ, ರಾತ್ರಿ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಇಂಚರ ಮ್ಯೂಸಿಕಲ್ ತಂಡದವರ ಭಕ್ತ-ಭಾವ-ಗಾಯನ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್‍ಯಕ್ರಮ ಹಮ್ಮಿಕೊಳ್ಳುವುದೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಯಿತು. ಏ.೯ರಂದು ಗಣಪತಿ ಹವನ, ದೃಡಕಶಾಭಿಷೇಕ ಹಾಗೂ ಶತರುದ್ರಾಭಿಷೇಕ ನಡೆಸಲು ಪೂರ್ವ ತಯಾರಿಗಳ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಿ ಕೆಲ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಮಕೃಷ್ಣ ಕುದ್ಕುಳಿ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಭವಾನಿಶಂಕರ ಪಿಂಡಿಮನೆ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಕೂಜುಗೋಡು, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನ ಸಮಿತಿ ಸದಸ್ಯರಾದ ಶ್ರೀಧರ ಭಾಗವತ್ ಡಿ.ಎಸ್, ಉಷಾಪ್ರಭಾಕರ ಕಿರಿಭಾಗ, ದಿವಾಕರ ಮುಂಡಾಜೆ, ವಿವಿಧ ಸಮಿತಿಗಳ ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ ಪಳ್ಳತ್ತಡ್ಕ, ಶಿವರಾಮ ಕಜ್ಜೋಡಿ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಭೀಮಗುಳಿ, ಮೂಕಂಬಿಕ ಗುಂಡಿಹಿತ್ಲು, ಜನಾರ್ಧನ ಗುಂಡಿಹಿತ್ಲು, ಮಧುಸೂಧನ ಕಾಪಿಕಾಡು, ಜಯರಾಮ ಕರಂಗಲ್ಲು, ರಾಜೇಶ್ ಮುಚ್ಚಾರ ಮೊದಲಾದವರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.