HomePage_Banner
HomePage_Banner
HomePage_Banner

ಎ. 26- ಮೇ. 8 ರವರೆಗೆ ಉಬರಡ್ಕ ಮಿತ್ತೂರು ಉಳ್ಳಾಕ್ಲು ನಾಯರ್ ದೈವಗಳ ಕಾಲಾವಧಿ ಜಾತ್ರೋತ್ಸವ

ಸುಳ್ಯ ಸೀಮೆಯ ಉಬರಡ್ಕ ಮಿತ್ತೂರು ಗ್ರಾಮದ ಮಿತ್ತೂರು ಉಳ್ಳಾಕ್ಲು ನಾಯರ್ ದೈವಗಳ ಕಾಲಾವಧಿ ಜಾತ್ರೋತ್ಸವವು ಮಾಮೂಲು ಪ್ರಕಾರ ಎ. 26 ರಿಂದ ಮೇ. 8 ರವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿರುವುದು.

ಎ. 26 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮುಹೂರ್ತದ ಗೊನೆ ಕಡಿಯಲಾಗುವುದು. ಮೇ.2 ರಂದು ಸಂಜೆ ಗಂ. 5 ಕ್ಕೆ ಮಿತ್ತೂರು ಮೂಲ ಸನ್ನಿಧಿಯಿಂದ ಉಳ್ಳಾಗಳ ಭಂಡಾರ ಬಂದು ವಾಲಸಿರಿಯಲ್ಲಿ ದೇವರಿಗೆ ಸ್ವಸ್ತಿಕೆ, ಬಲ್ಲಾಳರ ಕಾಣಿಕೆ, ಅಡ್ತಲೆ ಕಿರುಚಾವಡಿಗೆ ಭಂಡಾರ ಬಂದು ಉಳ್ಳಾಗಳ ದರ್ಶನ, ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆ, ಸಂಕ್ರಾಂತಿ ಪೂಜೆ ನಡೆಯಲಿರುವುದು. ಮೇ. 3 ರಂದು ಸಂಜೆ ಗಂಟೆ 5-3೦ಕ್ಕೆ ಮಿತ್ತೂರು ನಾಯರ್ ಭಂಡಾರ ಬಂದು ಬಂದ್ಯತ್ತ ವಾಲಸಿರಿ, ಮಿತ್ತೂರು ನಾಯರ್‌ಗೆ ಕಿರೀಟವಾಗಿ ಅಡ್ತಲೆ ಕಿರು ಚಾವಡಿಗೆ ಬರುವುದು, ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆ, ಸಂಕ್ರಾಂತಿ ಪೂಜೆ ನಡೆಯಲಿರುವುದು.

ಮೇ. 7 ರಂದು ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ 2 ಗಂಟೆಗೆ ವಾಲಸಿರಿ ಉಳ್ಳಾಗಳಿಗೆ ಸಿರಿಮುಡಿ ನಾಯರ್‌ಗೆ ಕಿರೀಟವಾಗಿ ಪಡಂಪಾಳಿ ಮಾಳಿಗೆಗೆ ಭಂಡಾರ ಬರುವುದು. ಉಳ್ಳಾಗಳ ದರ್ಶನ, ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆ ನಡೆಯಲಿರುವುದು.
ಮೇ. 8 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ಗಂಟೆಗೆ ನಾಯರಿಗೆ ಮಾರಪು, ಮೇಲ್ಮಂಚಕ್ಕೆ ಕಾಯಿ ಒಡೆಯುವುದು, ದೂಳುಕಾಯಿ, ಅಂಬುಕಾಯಿ, ಸ್ನಾನ, ಅಪರಾಹ್ನ ೧ಕ್ಕೆ ಚಾಕಟೆ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬಟ್ಟಲು ಕಾಣಿಕೆ, ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆ, ಹರಕೆ, ಪೀಡೆ ಬಿಡಿಸುವುದು, ತೊಡಕ – ಮಡಕ ನಡೆಯಲಿರುವುದು.

ಮೇ. 12 ರಂದು ರಾತ್ರಿ 9 ಗಂಟೆಗೆ ನಡಕಾನಕೊಚ್ಚಿ ಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜಂ ದೈವಕ್ಕೆ ಕೂಡುವುದು, ಉಪದೈವಗಳ ಕೋಲ, ಮೇ. 13ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಗೆ ಮಾರಿಕಳಕ್ಕೆ, ಆಮೇಲೆ ಮುಳಿ ನಡೆಯಲಿರುವುದು ಎಂದು ದೈವಸ್ಥಾನದ ಆಡಳಿತ ಮೊಕ್ತೇಸರ ಕೆದಂಬಾಡಿ ವೆಂಕಟ್ರಮಣ ಗೌಡರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.