ಸುಳ್ಯ ನ.ಪಂ. ಬಜೆಟ್ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಸಭೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle


ಸುಳ್ಯ ನಗರ ಪಂಚಾಯತ್‌ನ 2010-21 ನೇ ಸಾಲಿನ ಬಜೆಟ್ ತಯಾರಿಗಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಡೆಯಲು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಸಭೆಯನ್ನು ಇಂದು ನ.ಪಂ. ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಕರೆಯಲಾಗಿತ್ತು. ನ.ಪಂ. ಆಡಳಿತಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿರುವ ತಹಶೀಲ್ದಾರ್ ಅನಂತಶಂಕರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು.


ನ.ಪಂ. ಮುಖ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತಡಿ, ನ.ಪಂ.ನ ಚುನಾಯಿತ ಸದಸ್ಯರುಗಳು, ಚಾರ್ಟರ್ಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಗಣೇಶ್ ಭಟ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.


ನಗರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕಟ್ಟಡಗಳ ತೆರಿಗೆ ಅಳವಡಿಕೆ ಸರಿಯಾದ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಒಂದು ಕಟ್ಟಡಕ್ಕೆ ೧೫೦೦ ರೂ. ವಿಧಿಸಿದ್ದರೆ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಆದರೆ ಅದಕ್ಕಿಂತ ೨ ಪಟ್ಟು ದೊಡ್ಡದಿರುವ ಕಟ್ಟಡಕ್ಕೂ ಅಷ್ಟೇ ತೆರಿಗೆ ಇರುವಂತಹ ಹಲವಾರು ಉದಾಹರಣೆಗಳಿವೆ. ಇಂತಹುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಲೆಕ್ಕ ತೆಗೆದು ತೆರಿಗೆ ವಿಧಿಸುವಂತಹ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು. ಆದಾಯ ಸೋರಿ ಹೋಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

ನಗರ ಪಂಚಾಯತ್ ಘನತ್ಯಾಜ್ಯ ವಿಲೇವಾರಿಯಲ್ಲಿ ಎಡವಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ ಹಲವರು ಬೊಟ್ಟು ಮಾಡಿದರಲ್ಲದೆ ಘನತ್ಯಾಜ್ಯ ವಿಲೇವಾರಿಗೆ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ೫೦ ಲಕ್ಷ ರೂ. ಖರ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಕಸ ನ.ಪಂ.ಆವರಣದಲ್ಲೇ ರಾಶಿ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ ೫೦ ಲಕ್ಷ ರೂ. ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಯಿತು? ಎಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ಸರಕಾರದಿಂದ ವಿಶೇಷ ಅನುದಾನ ತರಿಸಲು ನ.ಪಂ.ನ ಚುನಾಯಿತ ಸದಸ್ಯರುಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕೆಂಬ ಸಲಹೆಯೂ ವ್ಯಕ್ತವಾಯಿತು. ನ.ಪಂ. ಚುನಾಯಿತ ಸದಸ್ಯರುಗಳಾದ ವಿನಯ ಕಂದಡ್ಕ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಭಟ್ ಕೊಡೆಂಕಿರಿ, ಡೇವಿಡ್ ಧೀರ ಕ್ರಾಸ್ತಾ, ಸುಧಾಕರ ಕುರುಂಜಿಭಾಗ್, ನಾರಾಯಣ ಶಾಂತಿನಗರ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ರೈ ದುಗಲಡ್ಕ, ಬುದ್ಧ ನಾಯ್ಕ್, ಸರೋಜಿನಿ ಪೆಲತ್ತಡ್ಕ, ಶೀಲಾ ಕುರುಂಜಿ, ಸುಶೀಲಾ ಜಿನ್ನಪ್ಪ ಪೂಜಾರಿ, ವಾಣಿಶ್ರೀ ಬೊಳಿಯಮಜಲು, ಪ್ರವಿತಾ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಾಯರ್ತೋಡಿ, ಶಶಿಕಲಾ ನೀರಬಿದಿರೆ, ಶಿಲ್ಪಾ ಸುದೇವ್, ಪೂಜಿತಾ ಶಿವಪ್ರಸಾದ್, ಕಿಶೋರಿ ಶೇಟ್, ಉಮ್ಮರ್ ಕೆ.ಎಸ್., ಸಾರ್ವಜನಿಕರುಗಳಾದ ಮುರಳಿ ಮಾವಂಜಿ, ಶಾರಿಕ್ ಡಿ.ಎಂ., ಭಾಸ್ಕರ ಕುರುಂಜಿ, ನಂದರಾಜ ಸಂಕೇಶ, ವಸಂತ ಕುದ್ಪಾಜೆ, ಶೀನಪ್ಪ ಬಯಂಬು, ಡಾ. ಲೀಲಾಧರ ಡಿ.ವಿ., ರಜತ್ ಅಡ್ಕಾರ್, ಗಿರೀಶ್ ಅಡ್ತಲೆ, ಚಾರ್ಟಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಗಣೇಶ್ ಭಟ್, ಅಶೋಕ್ ಎಡಮಲೆ, ರಶೀದ್ ಜಟ್ಟಿಪಳ್ಳ, ನ.ಪಂ. ಇಂಜಿನಿಯರ್ ಶಿವಕುಮಾರ್, ಆರೋಗ್ಯ ನಿರೀಕ್ಷಕ ರವಿಕೃಷ್ಣ, ಲೆಕ್ಕ ಪತ್ರಾಧಿಕಾರಿ ರಮೇಶ್ ಗೌಡ ಮೊದಲಾದವರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.