ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಅಮಾನುಷ ಲಾಠಿ ಬೀಸುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ: ಆಸಿರ್ ಬೆಳ್ಳಾರೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ಜಗತ್ತಿನ ನಿದ್ದೆಗೆಡಿಸಿರುವ ಕೊರೋಣ ವೈರಸ್ ಭಾರತದಲ್ಲು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿರುವುದು ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅಬಿವ್ರದ್ದಿ ಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿರುವ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಡತನವು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಇದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಹೇರುವಾಗ ಜನರ ದಿನಬಳಕೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿಸಲು ಸೂಕ್ತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮಾಡದ ಕಾರಣದಿಂದ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಇರುವಾಗಲು ಜನರು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿ ಬೀದಿಗೆ ಬರ್ತಾ ಇದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಕಡೆ ಪೋಲಿಸರು ಅಮಾನುಷ ವಾಗಿ ಲಾಠಿ ಬೀಸಿ ಗಾಯದ ಮೇಲೆ ಬರೆ ಎಳೆಯುತ್ತಿರುವುದು ವಿಷಾದನೀಯವಾಗಿದೆ.ಕೊರೋಣ ವೈರಸ್ ನಿಂದ ಈಗಾಗಲೇ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಒಂದೊಂತ್ತಿನ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಪರಿತಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.ವ್ಯಾಪಾರ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಅಂಗಡಿಯ ಬಾಡಿಗೆ ಕೊಡಲೇ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸರಕಾರ ಮತ್ತು ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಸೂಕ್ತ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಬೇಕು. ಅಥವಾ ಅಂಗಡಿ ಮಾಲೀಕರೇ ಮಾನವೀಯತೆ ತೋರಿಸಿ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮುಗಿಯುವವರೆಗೆ ಸ್ವಯಂ ಪ್ರೇರಿತವಾಗಿ ಚಿಂತಿಸಿ ಬಾಡಿಗೆಯನ್ನು ಪಡೆಯದೆ ಸಹಕಾರ ನೀಡಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯತೆ ಇದೆ.

ಆಸಿರ್ ಬೆಳ್ಳಾರೆ
(ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಅನ್ಸಾರುದ್ದೀನ್ ರಿಫಾಯಿಯ್ಯ ದಫ್ ಕಮಿಟಿ ಬೆಳ್ಳಾರೆ)

 

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.