ಅಂತರ್ ರಾಜ್ಯ ಸಂಚಾರ ನಿರ್ಬಂಧ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ ಅವಲಂಬಿತ ಕಾಸರಗೋಡು ಗಡಿನಾಡ ಜನರ ಹೋರಾಟ ಸಮಿತಿ ಆಗ್ರಹ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 

 

ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರ ಅನ್ ಲಾಕ್ 4 ನಿದೇ೯ಶನ ಪಾಲಿಸುವ೦ತೆ ರಾಜ್ಯ ಮುಖ್ಯ ಕಾಯ೯ದಶಿ೯ಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತರ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣ ನಿಭ೯ಂಧ ತೆಗೆದು ಹಾಕಬೇಕು ಎಂದು ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಕಾಸರಗೋಡು ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಿವಾಸಿಗಳ ಗುಂಪು ‘ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ ಅವಲಂಬಿತ ಕಾಸರಗೋಡು ಗಡಿನಾಡ ಜನರ ಹೊರಾಟ ಸಮಿತಿ’ ಆಗ್ರಹಿಸಿದೆ.

ಕಾಸರಗೋಡು ಪ್ರೆಸ್ ಕ್ಲಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂದು ನಡೆದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ , ಮಂಡೆಕೋಲಿನವರಾದ ವಿಪಿನ್ ದಾಸ್ ನಂಬಿಯಾರ್ ರವರು, ಶಿಕ್ಷಣ, ಉದ್ಯೋಗ, ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಕಾಸರಗೋಡಿನಿಂದ ಮಂಗಳೂರಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಮಾರು 40,000 ಜನರು ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಎರಡೂ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ನಿಯಂತ್ರಣವು ಸಂಬಂಧಗಳ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.
ಕೋವಿಡ್ ಜಾಗ್ರತ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಟೆಸ್ಟ್ ನೆಗೆಟಿವ್ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ರಮ ಕಾಸರಗೋಡಿನಿಂದ ದಕ್ಷಿಣ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವವರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಿರುದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಸ್ವ-ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡವರಿಗೆ ಇದು ಶಿಕ್ಷೆಯೇ? ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ಅಂತರರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಹೊರಡಿಸಿದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಕೇರಳ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅನ್ ಲಾಕ್ ಮೂರನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಬಲವಾದ ಸೂಚನೆಗಳಿದ್ದರೂ, ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರ ಒಪ್ಪಲಿಲ್ಲ. ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶವೂ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜಾರಿಯಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಆದೇಶ ಪಾಲಿಸದೆ ತೆರೆದ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನಗತ್ಯ ನಿರ್ಬಂಧ ಹೇರಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ನಿಯಮಿತ ಪಾಸ್ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತ ಹೇಳಿದ್ದರೂ ಪೊಲೀಸರು ಪಾಸ್ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರೆ, ವಾಹನ ತಪಾಸಣೆಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅಂತರರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಅಂತರ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಏಳು ಬಾರಿ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಂಟಿಜೆನ್ ಪರೀಕ್ಷಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಸರಗೋಡು ಡಿಎಂಒ ಸ್ವತಃ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಜೆನ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಅದನ್ನು ಏಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಡ್ ದಕ್ಷಿಣ ಜಿಲ್ಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಮೂಲಕ ಹರಡುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಆಧಾರಗಳಿಲ್ಲ. ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಡ್ ಏಕಾಏಕಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಗಡಿಗಿಂತ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕರ್ನಾಟಕವು ಅಂತರರಾಜ್ಯ ಬಸ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಕೇರಳ ಕೂಡ ಸಿದ್ಧವಾಗಬೇಕು. ಎಲ್ಲ ಗಡಿ ರಸ್ತೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವಂತೆ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಆಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ಅಂತರರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಸರ್ಕಾರವು ಜನರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದರೆ ಅದು ಸಾಮೂಹಿಕ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಜಿಲ್ಲೆಯ ಜನಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಬೆಂಬಲ ಕೋರಿರುವುದಾಗಿ ನಾಯಕರು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಸದಸ್ಯ ಗಣೇಶ್ ಭಟ್ ವಾರಣಾಸಿ,
ಬಾಸ್ಕರ ಕಾಸರಗೋಡು,
ಹರಿಪ್ರಸಾದ್ ಕಾನ ಇದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.