ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಗಳು ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದ ಅನುದಾನ ಕೊಟ್ಟಾಗ ಅಭಿನಂದಿಸದವರು ಕೊರೋನ ಕಾರಣದಿಂದ ಅನುದಾನ ಕಡಿತಗೊಂಡಾಗ ಭಾರೀ ಮಾತಾಡ್ತಾರೆ : ಬೊಳ್ಳೂರು ಟೀಕೆ

Advt_Headding_Middle

 

” ಇಡೀ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೊರೋನಾ ಮಹಾಮಾರಿಯಿಂದಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಮಾಡಿರುವುದರಿಂದ ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿರುವುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಗಳಿಗೆ ನೀಡುವ 15 ನೇ ಹಣಕಾಸು ಅನುದಾನದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ತಿಳಿದೂ ಕೆಲವು ಮಂದಿ ರಾಜಕೀಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರೀ ಟೀಕೆಯ ಮಾತುಗಳನ್ನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಬಿ.ಜೆ.ಪಿ. ಕಿಸಾನ್ ಮೋರ್ಛಾ ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣ ಬೊಳ್ಳೂರು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಹಿಂದಿನ ಸರಕಾರಗಳು ಈ ಪಂಚವಾರ್ಷಿಕ ಹಣಕಾಸು ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯತುಗಳಿಗೆ ಅದೆಷ್ಟು ಅನುದಾನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದವು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಬೇಕು. ಆಗ ಹತ್ತು ಲಕ್ಷದ ಒಳಗಡೆ ಅನುದಾನ ಬರುತ್ತಿತ್ತು. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯಾದ ನಂತರ ಇಪ್ಪತ್ತು ಲಕ್ಷದಿಂದ ಐವತ್ತು ಲಕ್ಷದ ವರೆಗೆ ಅನುದಾನ ಪ್ರತೀ ಪಂಚಾಯತ್ ಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತಿವೆ ” ಎಂದಿರುವ ಬೊಳ್ಳೂರು ” ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ದೇಶದ ಆಗುಹೋಗುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತನೆ ನಡೆಸಬೇಕು. ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಸರಕಾರಗಳಿರುವಾಗ ಎಷ್ಟು ಅನುದಾನಗಳು ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಬೇಕು. ಆಗ ವಾಸ್ತವಾಂಶ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.
” ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಮೋದಿಯವರು ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದ ಅನುದಾನವನ್ನು ಕೊಟ್ಟಾಗ ಒಂದು ಅಭಿನಂದನೆ ಸಲ್ಲಿಸದ ಇವರು ಕೋವಿಡ್ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಕೊರತೆ ಇದ್ದಾಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಅನುದಾನ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಈ ರೀತಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅಂತವರು ತಾವು ಮಾಡಿದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೆಲಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದು ಒಳಿತು ” ಎಂದು ರಾಧಾಕೃಷ್ಣ ಬೊಳ್ಳೂರು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.