ತೊಡಿಕಾನ ದೇವರ ಮೀನು ನಾಗಪಟ್ಟಣ ನದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆಂಬ ವಾಡಿಕೆ

Advt_Headding_Middle

 

ಬಲ್ಲಾಳರ ಮನೆಯವರಿಂದ ಮೀನಿಗೆ ನೈವೇದ್ಯ ಸಮರ್ಪಣಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಚಾಲನೆ

ಪ್ರತೀ ವರ್ಷ ಶ್ರಾವಣ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯ ದಿನದಂದು ಸುಳ್ಯ ಸೀಮೆ ತೊಡಿಕಾನ ದೇವಸ್ಥಾನದ ದೇವರ ಮೀನುಗಳು ನಾಗಪಟ್ಟಣ ನದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆಂಬ ವಾಡಿಕೆ ಇರುವುದರಿಂದ ದೇವರ ಮೀನುಗಳಿಗೆ ಸುಳ್ಯ ಬೂಡು ಬಲ್ಲಾಳರ ಮನೆಯವರು ನೈವೇದ್ಯ ಸಮರ್ಪಿಸುವ ಕಾರ್ಯ ಇಂದು ನಡೆಯಿತು.

ಸುಳ್ಯದ ಪನ್ನೆಬೀಡು ಭಗವತೀ ದೈವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಆದ ಬಳಿಕ ಅಲ್ಲಿಂದ ಬಲ್ಲಾಳರ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ಜತೆಗೆ ನಾಗಪಟ್ಟಣ ಕ್ಕೆ ಬಂದ ಊರವರು ನಾಗಪಟ್ಟಣ ನದಿ ತಟಕ್ಕೆ ಬಂದರು. ಅಲ್ಲಿ ಪೂಜೆಯಾದ ಬಳಿಕ ಮೀನುಗಳಿಗೆ ನೈವೇದ್ಯ ಸಮರ್ಪಣೆ ನಡೆಯಿತು.

ಇಂದಿನಿಂದ ಸುಳ್ಯ ಜಾತ್ರೆಯ ಧ್ವಜಾರೋಹಣ ದ ವರೆಗೆ ಪ್ರತೀ ದಿನ ಬಲ್ಲಾಳರ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಬೆಳಗ್ಗೆ ನದಿಗೆ ಬಂದು ಮೀನುಗಳಿಗೆ ಅಕ್ಕಿ ಹಾಕ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಪೂಜಾ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಚೆನ್ನಕೇಶವ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಪ್ರಧಾನ ಅರ್ಚಕ ಗುರುರಾಜ್ ಭಟ್ ಅರಂಬೂರು ನೆರವೇರಿಸಿದರು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸುಳ್ಯ ಚೆನ್ನಕೇಶವ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಆಡಳಿತ ಮೊಕ್ತೇಸರ ಡಾ.ಹರಪ್ರಸಾಧ ತುದಿಯಡ್ಕ, ಬಲ್ಲಾಳ ರ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಬೂಡು ರಾಧಾಕೃಷ್ಣ ರೈ, ನಾರಾಯಣ ರೈ ಗಾಂಧಿನಗರ, ಪ್ರಭಾಕರ ಮಡಿವಾಳ, ಕೇಶವ ಪಾರೆಪ್ಪಾಡಿ, ಜನಾರ್ದನ ಗೌಡ ಬೂಡು, ಮೋನಪ್ಪ ಪೂಜಾತಿ, ವಿಜಯ ಕುಮಾರ್ ರೈ ಬೂಡು, ಸುಧಾಕರ ರೈ ಬೂಡು, ಕುಸುಮಾಧರ ರೈ ಬೂಡು, ತೀಕ್ಷಣ್ ಗೌಡ, ನ.ಪಂ. ಸದಸ್ಯರು ಗಳಾದ ಸುಶೀಲ ಜಿನ್ನಪ್ಪ ಪೂಜಾರಿ, ಸುಧಾಕರ ಕುರುಂಜಿಭಾಗ್, ಶಿವಪ್ರಸಾದ್, ವಿಪುಲ್ ರೈ, ಪ್ರದೀಪ್ ರೈ ಬೂಡು ಇದ್ದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.