ಚೆಕ್ ಅಮಾನ್ಯ ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪಿ ಖುಲಾಸೆ

Advt_Headding_Middle

ಚೆಕ್ ಅಮಾನ್ಯ ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪಿಯನ್ನು ಖುಲಾಸೆಗೊಳಿಸಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ತೀರ್ಪಿತ್ತಿದೆ.
ದೂರುದಾರ ಪಂಬೆತ್ತಾಡಿಯ ದಯಪ್ರಸಾದ್ ಡಿ.ಯನ್. ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ದಲ್ಲಿರುವ ವಾಮನ ಶೆಣೈ ಕೆ.ರವರಿಗೆ 5 ಲಕ್ಷ ಹಣವನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದರು. ಅದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ 05/10/2018ರಂದು ಆರೋಪಿ ತನ್ನ ಖಾತೆಯುಳ್ಳ HDFC ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪುತ್ತೂರು ಬ್ರಾಂಚ್‌ನ ಚೆಕ್ಕನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರು. ಈ ಚೆಕ್ಕನ್ನು ನಗದೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ದೂರುದಾರರು ತನ್ನ ಖಾತೆಯುಳ್ಳ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನ ಮೂಲಕ ಸಲ್ಲಿಸಿದಾಗ ಆರೋಪಿ ವಾಮನ ಶೆಣೈ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಹಣ ಇಲ್ಲ ಎಂಬ ಹಿಂಬರಹದೊಂದಿಗೆ ದೂರುದಾರರಿಗೆ ಚೆಕ್ಕನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗಿತ್ತು.


ಬಳಿಕ ಸಾಲವಾಗಿ ಪಡಕೊಂಡ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವಂತೆ ಫಿರ್ಯಾದುದಾರರು ತನ್ನ ವಕೀಲರ ಮೂಲಕ ಆರೋಪಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದರೂ ಆರೋಪಿ ಫಿರ್ಯಾದುದಾರರಿಂದ ಪಡಕೊಂಡ ಸಾಲ ರೂ. 5 ಲಕ್ಷವನ್ನು ನೀಡಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ದೂರುದಾರರು ಆರೋಪಿ ವಾಮನ ಶೆಣೈ ವಿರುದ್ಧ ಸುಳ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಫಿರ್ಯಾದಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರು.
ವಿಚಾರಣೆ ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡ ಸುಳ್ಯ ಹಿರಿಯ ಸಿವಿಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಸೋಮಶೇಖರ್. ಎ ರವರು ದೂರುದಾರರು ತನ್ನ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ ರೂ ೫ ಲಕ್ಷವನ್ನು ಆರೋಪಿಯು ದೂರುದಾರರಿಂದ ಪಡಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಸಾಬೀತು ಪಡಿಸಲು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡಿ ಆರೋಪಿ ವಾಮನ ಶೆಣೈ ರನ್ನು ದೋಷಮುಕ್ತ ಗೊಳಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿ ತೀರ್ಪಿತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಆರೋಪಿಯ ಪರವಾಗಿ ನ್ಯಾಯವಾದಿಗಳಾದ ವೆಂಕಪ್ಪ ಗೌಡ, ಚಂಪಾ ವಿ. ಗೌಡ, ರಾಜೇಶ್ ಬಿ.ಜಿ.,ಶಾಮಪ್ರಸಾದ್ ಹಾಗೂ ಮನೋಜ್ ಕೆ. ಎ ರವರು ವಾದಿಸಿದ್ದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.