ಕಾಳುಮೆಣಸು ಬಳ್ಳಿಗೆ ಸೊರಗು ರೋಗ

Advt_Headding_Middle

ಹವಾಮಾನ ವೈಪರೀತ್ಯಗಳಿಂದಾಗಿ ಅಡಿಕೆಗೆ ಕೊಳೆ ರೋಗ ಬಾಧಿಸಿದ್ದು, ಒಂದು ಕಡೆಯಿಂದಾರೆ ಪರ್ಯಾಯ ಬೆಲೆಯಾಗಿರುವ ಕಾಳುಮೆಣಸು ಬಳ್ಳಿ ಈಗ ಸೊರಗು ರೋಗಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗಿ ಕೃಷಿಕ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಂಗಾಲಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಮುಪ್ಪೇರ್ಯ ಗ್ರಾಮದ ಅನೇಕ ತೋಟಗಳಲ್ಲಿನ ಕಾಳುಮೆಣಸು ಬಳ್ಳಿಗಳು ರೋಗಕ್ಜೆ ತುತ್ತಾಗಿ ಎಲೆಗಳು ಹಳದಿ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿವೆ. ಮುಪ್ಪೇರ್ಯ ಗ್ರಾಮದ ಬಾಳೆಹಿತ್ಲು ನಿವೃತ್ತ ಪೊಲೀಸ್ ಇಲಾಖಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಗೌಡರು ತಮ್ಮ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರತೀ ಅಡಿಕೆ ಮರಕ್ಕೂ ಬಳ್ಳಿ ನೆಟ್ಟಿದ್ದು, ಇದೀಗ ಫಸಲು ತುಂಬಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ ಅಷ್ಟರಲ್ಲೇ ಅನೇಕ ಬಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ರೋಗ ಆವರಿಸಿದೆ.


ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಯವರಲ್ಲಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಿಸಿದಾಗ ಮಳೆ ಜಾಸ್ತಿಯಾಗಿ ಬಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ರೋಗ ಆವರಿಸಿದೆ. ಬೋರ್ಡೋ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಬಳ್ಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಬುಡಕ್ಕೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿದರೆ ರೋಗ ಹತೋಟಿಗೆ ಬರಬಹುದೆಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಗೌಡರು ಈಗಾಗಲೇ ಸಿಂಪಡಿಸಿದರೂ ರೋಗ ಆವರಿಸುತ್ತಲೇ ಇದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.