ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಅಡಿಕೆ ಬೆಳೆಗಾರರ ಸಂಘದಿಂದ ಸಹಕಾರ ಸಚಿವರಿಗೆ ಮನವಿ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಅಡಿಕೆ ಬೆಳೆಗಾರರ ಸಂಘ ಸುಳ್ಯ ತಾಲೂಕು ವತಿಯಿಂದ ಅ.೧೦ ರಂದು ರಾಜ್ಯ ಸಹಕಾರ ಸಚಿವ ಬಂಡೆಪ್ಪ ಕಾಶಂಪುರ್ ಅವರನ್ನು ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಅಡಿಕೆ ಬೆಳೆಗಾರರ ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮನವಿ ನೀಡಿ ಮನ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಹಾಗೂ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಗಮನಕ್ಕೂ ತಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಹಕಾರ ನೀಡಿವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಈ ಸಂದರ್ಭ ಅಡಿಕೆ ಬೆಳೆಗಾರರ ಸಂಘದ ಸುಳ್ಯ ತಾಲೂಕು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಯರಾಮ್ ಹಾಡಿಕಲ್ಲು, ಸಂಚಾಲಕ MD ವಿಜಯಕುಮಾರ್, ನಿತ್ಯಾನಂದ ಮುಂಡೋಡಿ, ಕೆ ಸಿ ಸದಾನಂದ, ಜಾಕೆ ಮಾದವ ಗೌಡ, ಎಂ .ಬಿ ಸದಾಶಿವ, ಡಿ.ಎಸ್ ಗಿರೀಶ್ ನಿಯೋಗದಲ್ಲಿದ್ದರು.

ಸಚಿವರ ಭೇಟಿಗೆ ಎಂ ಬಿ ಸದಾಶಿವ ಅವರು ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಗೊಳಿಸಿದರು.
ಮನವಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಳೆರೋಗ ಪರಿಹಾರ ತಕ್ಷಣ ನೀಡುವಂತೆ, ಒಂದು ಲಕ್ಷ ಸಾಲ ಮನ್ನಾ ಯೋಜನೆ ಹಿಂದಿನ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಸರಕಾರ ಮನ್ನಾ ನೀಡಿದ ಎಲ್ಲ ರೈತರಿಗೆ ನೀಡುವಂತೆ, ಈ ವರ್ಷ ಬೆಳೆ ನಷ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ರೈತರಿಗೆ ಈ ವರ್ಷ ಸಾಲ ಮರುಪಾವತಿ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಬೆಳೆಸಾಲದ ೧೮/೧೯ ನೇ ಸಾಲಿನ ನವೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಒಂದು ವರ್ಷ ಮುಂದೂಡುವುದು ಹಾಗೂ ದೀರ್ಘಾವಧಿ ಸಾಲಗಳ ಅವಧಿ ಬಡ್ಡಿ ಮನ್ನಾ ಮಾಡಿ ಒಂದು ವರ್ಷ ಮುಂದೂಡುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.