“ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಕುಲವೆಂಬುವುದು ಉಂಟೇ” : ಶಿಲ್ಪ ಗೌಡ ಮುರುಳ್ಯ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle


ಜನರು ಹೇಗೆ ಎಂದರೆ ಆವರಿಸಿದ ಕಾಯಿಲೆ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚನೆ ಇಲ್ಲ. ಜನರ ಮನಸು ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ನಾನು ಒಳ್ಳೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆಗದಿದ್ದರು ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೊಬ್ಬನನ್ನು ನಾನು ಒಳ್ಳೇದಾಗಲೂ ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಕೊರೊನಾ ನೋಡಿ ಬಂದದ್ದಲ್ಲ. ಕೊರೊನಾ ಬಂದ ಮೇಲೆ ಎಲ್ಲಿ ಗುಂಪು ಸಭೆ ನಡೆದಿದೆ ಅಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಗತ ಮಾಡಿದ್ದು ನೀವೇ? ಅದರಲ್ಲೂ ಜೀವ ಪಣಕ್ಕಿಟ್ಟು ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ವೈದ್ಯರು, ಪೊಲೀಸ್, ಮಾಧ್ಯಮ, ಆಶಾಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದೀರಿ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಾನು ಒಬ್ಬ ಶ್ರೇಷ್ಠ ತನ್ನಿಂದಲ್ಲೇ ಎಲ್ಲಾ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭ್ರಮೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ತಲೆಯಿಂದ ತೆಗೆದು ಹಾಕಿ. ಒಂದೇ ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಹುಟ್ಟಿದ್ದರೆ ದೇಶವನ್ನು ಕಟ್ಟುವಷ್ಟು ಶಕ್ತಿ ನಮ್ಮಲ್ಲಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಶವೇ ಒಗ್ಗಟ್ಟಾಗಿ ಕೈ ಜೋಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮರುದಿನವೇ ಕೊರೊನಾ ಮಾಯಾ ! ಹಾಗೂ ರೋಗ ಬರುವಾಗ ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮ, ಜಾತಿ, ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ನೋಡಿ ಬರುದಿಲ್ಲ. ಯಾರು ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ ನಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಅವರಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ಬರುತ್ತೆ. ಒಬ್ಬರು – ಇಬ್ಬರು ಮಾಡುವ ತಪ್ಪಿನಿಂದ ಇಡೀ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಜನರು ಬೆಳಿಸಿದ ಬೆಳೆಗಳು ನಾಶವಾಯಿತು, ಜನರಿಗೆ , ನೆಮ್ಮದಿ,ಕಾಳಜಿ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ನಾಶವಾಯಿತು, ಈಗ ಜನರಿಗೆ ಭಯುಂಟಾಯಿತು. ಇನ್ನೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದು ಮಹಾಮಾರಿ ಕೊರೊನಾ ಓಡಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುವ. ಒಂದೇ ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಬೆಳೆಸೋಣ.ಈಗ ಮಾಡಿದ ತಪ್ಪಿಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಕೈ ಜೋಡಿಸಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರೋಣ.

ಶಿಲ್ಪ ಗೌಡ ಮುರುಳ್ಯ

ಪ್ರಥಮ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ವಿಭಾಗ, ವಿವೇಕಾನಂದ ಕಾಲೇಜು ಪುತ್ತೂರು

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.