ಕಾನತ್ತಿಲ ಚರಂಡಿ ತಡೆಗೋಡೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಯೋಜನೆಗೆ ಚಾಲನೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 ನಗರ ಪಂಚಾಯತ್ ಸುಳ್ಯ ಶಾಸಕರ ಮುಖೇನ 15 ನೇ ಹಣಕಾಸು ನಿಧಿಯಿಂದ 11 ಲಕ್ಷ ಅನುದಾನ ಪಡೆದುಕೊಂಡು ಸುಳ್ಯ ನಗರದಲ್ಲಿ ಎಸ್.ವಿ.ಯಂ. ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಬದಿಯಿಂದ ಹರಿದುಹೋಗುವ ಮುಖ್ಯ ರಾಜಕಾಲುವೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮಳೆನೀರು ಕಾಲುವೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೆಲಸದ ಯೋಜನೆ ಪ್ರಾರಂಭಗೊಂಡಿದೆ.
ನಗರ ಪಂಚಾಯತ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ವಿನಯಕುಮಾರ್ ಕಂದಡ್ಕ ಗುದ್ದಲಿ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಿದರು. ವಾರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯೆ ಪಂಚಾಯತ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷೆ ಸರೋಜಿನಿ ಪೆಲ್ತಡ್ಕ ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬುದ್ಧ ನಾಯ್ಕ್ ರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಕೃಷಿಕ ಬಾಲಚಂದ್ರ ಕಾನತ್ತಿಲರು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿ, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಒಡೆದು, ಸಾಂಕೇತಿಕವಾಗಿ ಮಣ್ಣು ಅಗೆಯುವ ಮೂಲಕ ಯೋಜನೆಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ವಿನಯಕುಮಾರ್ ಕಂದಡ್ಕ ಮಾತನಾಡಿ 10 ಅಡಿ ಅಗಲ ಮತ್ತು 7 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಗೊಡೆಗಳುಳ್ಳ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಕಾಲುವೆ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಸುಳ್ಯದಲ್ಲಿ ವಸತಿ ಸಮುಚ್ಚಯ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ನೀರು ಇಂಗುವ ಗುಣ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಚರಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಹರಿದು ಬರುವ ನೀರಿನ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆದರೂ ಚರಂಡಿ ನೀರನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಿ ಬಿಡುವ ಯೋಜನೆಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಜನರು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮನೆ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲೇ ನೀರಿಂಗಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಾಗ ಕೊಳಚೆ ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಸಾಧ್ಯ ಎಂದರು.

 

ನಗರ ಪಂಚಾಯತ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್ ಶಿವಕುಮಾರ್, ಸದಸ್ಯರಾದ ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಭಟ್ ಕೊಡೆಂಕಿರಿ, ಸುಧಾಕರ್, ಶೀಲಾವತಿ ಕುರುಂಜಿ, ಕಿಶೋರಿ ಶೇಟ್, ದೀರಾ ಕ್ರಾಸ್ತಾ, ಬಿ.ಜೆ.ಪಿ ನಗರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಐ.ಬಿ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್, ನಗರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜಿನ್ನಪ್ಪ ಪೂಜಾರಿ, ತೀರ್ಥಕುಮರ್ ಕುಡೆಕಲ್ಲು, ದಾಮೋದರ ಕಾನತ್ತಿಲ, ಕುಲದೀಪ್ ಪೆಲ್ತಡ್ಕ ಹಾಗೂ ಕಂಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಮೂರ್ತಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.