ಸಂಭ್ರಮ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ

Advt_Headding_Middle


ಶಾಲೆಯು ಶಿಕ್ಷಕರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಬೋಧನೆಗೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆ.
ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ ೯ ಗಂಟೆಗೆ ಶಾಲಾ ಬಸ್ಸುಗಳ ಆಗಮನ ಜೊತೆಗೆ ಜೊತೆಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಚಿಲಿಪಿಲಿ ಮಾತಿನ ಕಲರವವನ್ನು ಕೇಳುವುದೇ ಆನಂದ. ಮಕ್ಕಳ ಮುದ್ದು ನಗುವಿನ ಜೊತೆಗೆ ಮುದ್ದಾದ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಲು ತರಗತಿಗೆ ಹೋಗುವ ತವಕ ಶಿಕ್ಷಕ-ಶಿಕ್ಷಕಿಯರಿಗೆ. ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಠದ ಜೊತೆಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ತರಾಟೆ ಗಳು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಿತ್ತು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಜೊತೆಗಿನ ಮುದ್ದು ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಮನಸ್ಸಿನ ಬೇಸರವೆಲ್ಲ ದೂರವಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಆದರೆ ಈಗ ಕೊರೋನಾ ಎಂಬ ಮಹಾಮಾರಿಯಿಂದ ನಮ್ಮೆಲ್ಲ ಸಂತೋಷಕ್ಕೆ ಕಡಿವಾಣ ಬಿದ್ದಂತಾಗಿದೆ. ಶಾಲಾ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವಕ್ಕೆ ನಾವು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಪೂರ್ವತಯಾರಿ, ಮಕ್ಕಳ ದಿನಾಚರಣೆ, ಶಿಕ್ಷಕರ ದಿನಾಚರಣೆಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ವಿವಿಧ ಮನೋರಂಜನಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು, ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಕುಣಿದುಕೊಂಡು ಪ್ರವಾಸ ಹೋಗುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಭ್ರಮವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.
ಆದರೂ ಶಿಕ್ಷಕರಾದ ನಾವು ಮಕ್ಕಳ ಉಜ್ವಲ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಿಕ್ಷಣದ ಮೂಲಕ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೂ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಿ ಮಕ್ಕಳ ಜೊತೆಗೆ ಅನುಭವಿಸುವ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕೊಡಲಾರದು. ಆದುದರಿಂದ ಯಾವಾಗ ಮಕ್ಕಳ ಜೊತೆ ಬೆರೆತು ಶಾಲೆಯ ಸಂಭ್ರಮ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆಯೋ ಎಂದು ಕಾಯುತಿದ್ದೇನೆ.

ಶ್ರೀಮತಿ ಭವ್ಯ ದಯಾನಂದ
ಶಿಕ್ಷಕಿ, ಕೆ. ವಿ. ಜಿ. ಐ. ಪಿ. ಎಸ್., ಕುರುಂಜಿಭಾಗ್, ಸುಳ್ಯ

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.