ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಪೈಪ್ ರಸ್ತೆ ಬದಿ ಅಳವಡಿಸಿದ ಕಾರಣ ಕಾಯರ – ಬಳ್ಕಡಿ ರಸ್ತೆ ಕೆಸರುಮಯ

Advt_Headding_Middle

 

 

ಪೈಪ್ ಅಳವಡಿಸುವಾಗ ನಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬರಲಿಲ್ಲ – ಊರವರು ಈಗ ನಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳ್ತಾರೆ. ನಾವೇನು ಮಾಡಬೇಕು : ಮರ್ಕಂಜ ಪಂಚಾಯತ್ ಸದಸ್ಯ ರಾಜೇಂದ್ರ ಪ್ರಶ್ನೆ


ಮರ್ಕಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಕಾಯರ ಎಂಬಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಯೋಜನೆಯಾದ ಜಲಜೀವನ್ ಮಿಷನ್ ಮನೆಮನೆಗೆ ಗಂಗೆ ಎಂಬ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಬಿರುಸಿನ ಗಾಳಿ ಮಳೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಕಾಯರ ಎಂಬಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಪೈಪ್ ಲೈನ್ ಅಳವಡಿಕೆಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಅರ್ಧಕ್ಕೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಚರಂಡಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಗುಂಡಿ ತೆಗೆದು ಪೈಪ್ ಹಾಕಿ, ಮಳೆಗಾಲದ ನೀರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪೈಪ್ ಹಾಕಿರುವ ಚರಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣನ್ನೆಲ್ಲ ಕೊಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಹೋಗಿದೆ. ಇದೀಗ ಕಾಯಾರ ಬಲ್ಕಾಡಿ ರಸ್ತೆ ಕೆಸರುಗದ್ದೆಯಾಗಿ ರಸ್ತೆಯು ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ತೀರಾ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ. ಊರಿನ ಜನರಿಗೆ ಈಗ ಉತ್ತರಿಸುವವರು ಯಾರು? ಒಂದು ಯೋಜನೆ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಕಾಮಗಾರಿ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಮುನ್ನ ಮಳೆಗಾಲದ ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿ ಪ್ರದೇಶದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೂ ಇರಬೇಕು. ಜನರ ಎಲ್ಲಾ ಬೇಕು – ಬೇಡಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುವ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜನರೇ ಸ್ವಂತ ಸರಿಪಡಿಸಿದ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಹಾಳುಗೆಡವಿದರೆ ಯಾವ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾದರು ಏನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯ? ಅಲ್ಲಿರುವ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರ ಪಾಡು ಮತ್ತು ಮಾತುಗಳನ್ನು ಹೇಳತೀರದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರೇ ನಿಮಗೆ ಕಾಮಗಾರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಗುತ್ತಿಗೆ ನೀಡಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿ ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆಯಾದ ಈ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ದುರಸ್ತಿಗೊಳಿಸಿ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರ ದೈನಂದಿನ ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡಬೇಕಾಗಿ ಕಳಕಳಿಯ ವಿನಂತಿ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.