ಕೆ.ವಿ.ಜಿ. ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಪೋಷಣ್ ಮಾಸಾಚರಣೆ

Advt_Headding_Middle

ಕೆ.ವಿ.ಜಿ. ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸೇವಾ ಯೋಜನಾ ಘಟಕದ ವತಿಯಿಂದ ಸೆ. 11 ರಂದು ಯುವಜನ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಸಚಿವಾಲಯ ಭಾರತ ಸರಕಾರದ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಪೋಷಣ್ ಮಾಸಾಚರಣೆಯ ಅಂಗವಾಗಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಯೋಗ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆ ಕುರಿತು ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.


ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರಾದ ಡಾ. ಲೀಲಾಧರ್ ಡಿ.ವಿ. ಯವರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಕೆ.ವಿ.ಜಿ. ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಪ್ರಸೂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀ ರೋಗ ವಿಭಾಗ ಸಹಪ್ರಾದ್ಯಾಪಕರಾದ‌
ಡಾ. ಶ್ವೇತಾ ಎಸ್. ಸುವರ್ಣ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಲ್ಲಿ ಯೋಗ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ನಂತರದ ಪ್ರತಿ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಯೋಗಾಸನ ಮಾಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಸೇವಿಸಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ಸೇವಿಸಬಾರದಂತಹ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಾ ಅಲ್ಲಿ ನೆರೆದಂತಹ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಯೋಗಾಸನದ ಪ್ರಾತ್ಯಕ್ಷತೆಯನ್ನೂ ನೀಡಿದರು.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಎನ್.ಎಸ್.ಎಸ್. ಘಟಕಾಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ಪ್ರಮೋದ ಪಿ.ಎ. ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಕು.ಗೌರಿ ಪಾರ್ವತಿ ಮತ್ತು ಕು.ಸೂರ್ಯಪ್ರಿಯ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದರು. ಕು.ನೇಹ ಎಸ್. ಆರ್. ಮತ್ತು ಕು. ಪ್ರತೀಕ್ಷ ನಿರೂಪಿಸಿದರು. ಕು. ರಾಜಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೈ ಯವರು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ, ಪ್ರಜಿತಾ ಜಿ. ವಂದಿಸಿದರು. ಸಂಸ್ಥೆಯ ಭೋದಕ ಮತ್ತು ಭೋದಕೇತರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಹಾಗೂ ಎನ್.ಎಸ್.ಎಸ್. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪ್ರಯೊಜನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.