ಕೊಡಿಯಾಲಬೈಲಿನಲ್ಲಿ ಅರೆಭಾಷೆ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಗೋಮಾಳ ಜಾಗ ನೀಡದೆ ಗೋಶಾಲೆಗೆ ಮೀಸಲಿಡುವಂತೆ ಹಾಲು ಉತ್ಪಾದಕರ ಸಂಘ ಮನವಿ

Advt_Headding_Middle

ಉಬರಡ್ಕ ಗ್ರಾಮದ ಕೊಡಿಯಾಲಬೈಲಿನಲ್ಲಿರುವ ಗೋಮಾಳ ಜಾಗವನ್ನು ಬೇರೆ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕೆ ನೀಡದೆ ಗೋಶಾಲೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಮೀಸಲಿಡಬೇಕೆಂದು ಕೊಡಿಯಾಲಬೈಲು ಹಾಲು ಉತ್ಪಾದಕರ ಸಹಕಾರಿ ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಕೊಡಿಯಾಲಬೈಲಿನ ಸರ್ವೆ ನಂಬ್ರ 196/1ಪಿ1/11/63 , 333/5/93, 135/6/40 350/2p1/4/42 ಗೋಮಾಳ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಅರೆಭಾಷೆ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಸಾಹಿತ್ಯ ಗ್ರಾಮ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲು ಕಡತವು ತಯಾರಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಇದಕ್ಕೆ ರೈತರ ಪರವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಆಕ್ಷೇಪಣೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಗೋಮಾಳಗಳು ರೈತರಿಗೋಸ್ಕರ ಇರುವ ರೈತರು ಗೋವುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಣೆ ಮಾಡಲು ಇರುವುದರಿಂದ, ಸರಕಾರದ ಆದೇಶ ಪ್ರಕಾರ ಜಿಲ್ಲೆಗೊಂದು ಗೋಶಾಲೆ ತೆರೆಯಲು ಅಧಿಕಾರ ತಮಗೆ ಕೊಟ್ಟಿರುವುದರಿಂದ ತಾವು ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ತಯಾರಾದ ಕಡತವನ್ನು ವಿಲೇ ಮಾಡುವಂತೆ ಅವರು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಯವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತಾವುಗಳು
ಈಗಾಗಲೇ ಇದೇ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ 7.70 ಎಕ್ರೆ ಜಾಗವನ್ನು ಗೋಶಾಲೆಗೆ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಗೋಶಾಲೆಗೆ ಸುಮಾರು ಇಪ್ಪತ್ತರಿಂದ ಮೂವತ್ತು ಎಕ್ರೆ ಜಾಗ ಬೇಕಾಗುವುದರಿಂದ ಈ ಗೋಮಾಳ ಜಾಗ ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಸರಕಾರಿ ಜಾಗವನ್ನು ಗೋಶಾಲೆಗೆ ಮೀಸಲಾಗಿಟ್ಟು ಆದೇಶಿಸಬೇಕು. ಈಬಗ್ಗೆ ಸಚಿವರಾದ ಎಸ್.ಅಂಗಾರ ರವರು 17.7.2021 ರಂದು ನಡವಳಿ ಮಾಡಿ ಕೊಟ್ಟಿರುವುದನ್ನು ತಮ್ಮ ಅವಗಾಹನೆಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಎಂದು ಕೊಡಿಯಾಲಬೈಲು ಹಾಲು ಸೊಸೈಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೀತಾರಾಮ ನಾಯಕ್ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.