ಕೋಟೆಮುಂಡುಗಾರು: ಯಕ್ಷಗಾನ ತರಬೇತಿ ಆರಂಭ

Advt_Headding_Middle

 

ಯುವಕ ಮಂಡಲ ಕಳಂಜ ಇದರ ಅಧೀನದಲ್ಲಿ ನಿನಾದ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಲಾ ಕೇಂದ್ರ ತಂಟೆಪ್ಪಾಡಿ ಇದರ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ತರಬೇತಿಯ ಕೋಟೆಮುಂಡುಗಾರಿನ ಯುವಕ ಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ಅ.17 ರಂದು ಆರಂಭವಾಯಿತು.

ಧರ್ಮಸ್ಥಳ ಮೇಳದಲ್ಲಿ 43 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಯಕ್ಷಗಾನ ಪಾತ್ರಧಾರಿಯಾಗಿ ಕಲಾ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ, ಅನುಭವ ಹೊಂದಿರುವ ಉಮೇಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಿದ್ದು ಅವರು ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡಿದರು.

ಈ ಸಂದರ್ಭ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು ಯಕ್ಷಗಾನ ಶಿಕ್ಷಣ ವಂಚಿತರಿಗೂ ಪೌರಾಣಿಕ ಕಥೆ ಹೇಳಿಕೊಟ್ಟ ಕಲೆ. ಕೇವಲ ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದನಾಗಿ ಮೂರು ನಾಲ್ಕು ದೇಶಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದೇನೆ ಎಂದರೆ ಅದರ ಮಹತ್ವ ಯಾರಿಗೂ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲೆ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತದ್ದು ಎಂದರು.

ನಿನಾದ ಸಾಂಸ್ಕ್ರತಿಕ ಕಲಾ ಕೇಂದ್ರ ತಂಟೆಪ್ಪಾದಿ ಇದರ ಸಂಚಾಲಕ ವಸಂತ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತನಾಡುತ್ತಾ ಡಿ ಸಿ ಆದರೂ ನಿವೃತ್ತಿ ಇದೆ. ಆದರೆ ಕಲಾವಿದನಿಗೆ ನಿವೃತ್ತಿ ಇಲ್ಲ. ಉಮೇಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕಲಾವಿದ ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ನಮಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರೆ ಅದು ನಮ್ಮ ಪುಣ್ಯ. ಸರಿಯಾಗಿ ಸದುಪಯೋಗ ಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ್ಕೆ ನಿನಾದ ಸಂಸ್ಥೆ ಸದಾ ಇರುತ್ತದೆ ಅಂದರು.

ಈ ಸಂದರ್ಭ ಕಲಾಪೋಷಕ ಸಾಯಿನಾರಾಯಣ ಕಲ್ಮಡ್ಕ, ಶಂಭಯ್ಯ ಭಟ್ ಮುಂಡುಗಾರು, ಕೇಶವ ಭಟ್ ದೀಕ್ಷಿತ್, ಯುವಕ ಮಂಡಲದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶಿವರಾಮ ಕಜೆಮೂಲೆ, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಗಂಗಾಧರ ತೋಟದಮೂಲೆ, ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಮೇಶ್ ಕೋಡಿಯಡ್ಕ ಹಾಗೂ ಯುವಕ ಮಂಡಲದ ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಸದಸ್ಯರು, ಪೋಷಕರು ಮತ್ತಿತರರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.