ಸುಳ್ಯ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಮಠದ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾ ಮಹೋತ್ಸವ- ಪ್ರಥಮ ಬಾರಿಗೆ ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ರಾಯರ ಪಟ್ಟಣ ಸವಾರಿ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 

ಆಕರ್ಷಕ ಕುಣಿತ ಭಜನೆ, ಸಿಂಗಾರಿ ಮೇಳ,‌ಭಜನಾ ಸಂಕೀರ್ತನೆ

ಸುಳ್ಯ ಶ್ರೀ ಗುರು ರಾಘವೇಂದ್ರ ಮಠದ 4 ನೇ ವರ್ಷದ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾ ಮಹೋತ್ಸವದ ಅಂಗವಾಗಿ ಸುಳ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಬಾರಿಗೆ ‌ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಗುರು ರಾಯರ ಪಟ್ಟಣ ಸವಾರಿಯು ಸುಳ್ಯದ ಪ್ರದಾನ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಎ.21 ರಂದು ಸಾಗಿ ಬಂದು ಮತ್ತೆ ಗುರು ರಾಘವೇಂದ್ರ ಮಠದಲ್ಲಿ ಸಮಾಪನಗೊಂಡಿತು.
ಸಂಜೆ 6.00 ಗಂಟೆಗೆ ಮಠದಲ್ಲಿ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಸ್ವಾಮಿಗೆ ಅರ್ಚಕರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಪೂಜೆಯು ನೆರವೇರಿತು. ಬಳಿಕ ಭಜಕರಿಂದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಭಜನಾ ಸಂಕೀರ್ತನೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಟ್ಟಣ ಸವಾರಿಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಮಠದ ಅರ್ಚಕ ವೃಂದದವರು ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ರಾಯರನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಿ ಬಂದರು. ಆಕರ್ಷಕ ಕುಣಿತ ಭಜನೆ ಹಾಗೂ ಸಿಂಗಾರಿಮೇಳ ಭಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಪಟ್ಟಣ ಸವಾರಿಯು ಸುಳ್ಯದ ಪ್ರಮುಖ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಗಿ ಬಂತು. ತಾಲೂಕು ಪಂಚಾಯತ್ ಎದುರು ,ಶ್ರೀ ಹರಿ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಬಳಿ, ಖಾಸಗಿ ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬಳಿ, ಶ್ರೀ ಚೆನ್ನಕೇಶವ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಎದುರು ಹಾಗೂ ಮಠದ ಮುಂದೆ ಸಿಂಗಾರಿ ಮೇಳ ,ಕುಣಿತ ಭಜನೆ ಹಾಗೂ ಅರ್ಚಕರಿಂದ ಪಲ್ಲಕ್ಕಿಯ ನೃತ್ಯೋತ್ಸವವು ಪ್ರದರ್ಶನಗೊಂಡಿತು. ಮೆರವಣಿಗೆಯು ಮತ್ತೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಮಠಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿ ಉತ್ಸವವು ಸಮಾಪನಗೊಂಡಿತು. ಬಳಿಕ ದೇವರಿಗೆ ಪೂಜೆಯಾಗಿ ಪ್ರಸಾದ ವಿತರಣೆಯಾಗಿ ರಾತ್ರಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅನ್ನ ಸಂತರ್ಪಣೆ ನಡೆಯಿತು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಠದ ಆಡಳಿತ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರು ಹಾಗೂ ಟ್ರಸ್ಟ್ ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ,ಸಂಚಾಲಕರು ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಾಗೂ ಸದಸ್ಯರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. ಎಣ್ಮೂರು ಕೋಟಿ ಚೆನ್ನಯ್ಯ ನಗರದ ಸೀತಾರಾಮಾಂಜನೇಯ ಭಾರತಿ ಕುಣಿತ ಭಜನಾ ತಂಡ, ಶ್ರೀ ಮಹಾವಿಷ್ಣು ಸಿಂಗಾರಿ ಮೇಳ ಬಾಳಿಲ ಮುಪ್ಪೇರ್ಯ,‌ದೀಪಾಂಜಲಿ ಮಹಿಳಾ ಭಜನಾ ಮಂಡಳಿ ಶಾಂತಿನಗರ,‌ ಶ್ರೀ ಸದಾಶಿವ ಭಜನಾ ಸಂಘ ಆಲೆಟ್ಟಿ, ಶ್ರೀ ಗುರು ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಜಕ ವೃಂದ ‌ಸುಳ್ಯ ಇವರುಗಳು ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.