ನಾಳೆ (ಎ.30) : ಕುಕ್ಕೆ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಕಛೇರಿ ಅಧೀಕ್ಷಕ ಬಾಲಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್ ನಿವೃತ್ತಿ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 

ಕುಕ್ಕೆ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಕಛೇರಿ ಅಧೀಕ್ಷಕ ಬಾಲಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್ ಎ.30 ರಂದು ನಿವೃತ್ತಿ ಹೊಂದಲಿದ್ದಾರೆ. 1981 ರಲ್ಲಿ ದಿನಗೂಲಿ ನೌಕರನಾಗಿ ಸೇರಿದ್ದ ಇವರು ತಿಂಗಳಿಗೆ 90 ರುಪಾಯಿ ಸಂಬಳ ಪಡೆದವರು. 1983 ರಿಂದ ಖಾಯಂ ನೌಕರನಾಗಿ ಮನಿ ಆರ್ಡರ್ ವಿಭಾಗ, ಛತ್ರ ಪಾರುಪತ್ತೆಗಾರ, ಸೇವಾ ಕಛೇರಿ ಗುಮಾಸ್ತ, ನಗದು ಗುಮಾಸ್ತ, ಕ್ಷೇತ್ರ ದರ್ಶಕನಾಗಿ ಹೀಗೆ ಹಲವು ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ ಕಛೇರಿ ಅಧೀಕ್ಷಕನಾಗಿ ಮುಂಭಡ್ತಿಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ದಿನಗೂಲಿ ನೌಕರನಾಗಿರುವ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 40-50 ಸರ್ಪ ಸಂಸ್ಕಾರ ನಡೆಯುತಿತ್ತು. ಈಗ 36000 ಸೇವೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ದೇವಸ್ಥಾನದ ದಾಖಲೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಮಾಹಿತಿ ಇರುವ ಬಾಲಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್‌ರವರು ನರಸಿಂಹ ಭಟ್ ಅವರು ಹೆಡ್ ಕ್ಲರ್ಕ್ ಆಗಿ ನಿವೃತ್ತರಾದ ಬಳಿಕ ಕಛೇರಿ ಅಧೀಕ್ಷಕರಾದವರು. ಗಣಪತಿ ದೇವಸ್ಥಾನ, ಮಾಳಿಗೆಯ ಕಪಾಟುಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಕಲೆಹಾಕಿ ದೇವಸ್ಥಾನ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿಟ್ಟಿರುವ ಜ್ಞಾನಿ ಇವರು.
ಭಾಗವತರಾಗಿ ಕಟೀಲು ಮೇಳ, ಕರ್ನಾಟಕ ಮೇಳ, ಬಪ್ಪನಾಡು ಮೇಳಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಮೂಲತಃ ಕಳಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಕಜೆಮೂಲೆಯವರಾಗಿದ್ದ ಇವರ ಮನೆಯವರು ಸುಮಾರು 65 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಅಲ್ಪ ಕಾಲ ಪಂಜದಲ್ಲೂ ನೆಲೆಸಿದ್ದರು. ಬಾಲಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್‌ರವರು ದಿ.ಮಂಜಯ್ಯ ಮತ್ತು ದಿ. ಅಧಿತಿ ದಂಪತಿಗಳ ಪುತ್ರ. ಪತ್ನಿ ಶಾರದ, ಮಗ ಮುರಳಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿ. ಮಗಳು ಶ್ರೀಮತಿ ಶ್ರೀರಂಜಿನಿ. ಅಳಿಯ ಸಾಯಿಶಿವು ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಕೇಶವ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.