ಕಂದಡ್ಕ : ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಹಗ್ಗ ಬಿಗಿದು ರಕ್ತ ಸೋರುತ್ತಾ ಕೊಳೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಹೋರಿಗೆ ಶುಶ್ರೂಷೆ

Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle
Advt_Headding_Middle

 

ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ ಗುತ್ತಿಗಾರಿನ ಪಶುವೈದ್ಯರು

ಹೋರಿ ಹಿಡಿದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ನೆರವಾದ ರೆಂಜಾಳ ಯುವಕ ಮಂಡಲ

ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಹಗ್ಗ ಬಿಗಿಯಲ್ಪಟ್ಟು ಹಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಕಂದಡ್ಕ, ದೊಡ್ಡತೋಟ ಆಸುಪಾಸುಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಳೆತು, ದುರ್ವಾಸನೆ ಬೀರುತ್ತಾ ರಕ್ತ ಸೋರುತ್ತಾ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಹೋರಿಯೊಂದು ಕೊನೆಗೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ರೆಂಜಾಳ ಶಾಸ್ತಾವು ಯುವಕ ಮಂಡಲದ ಯುವಕರು ಹೋರಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕರೆಯಿಸಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

 

ವಾರಿಸುದಾರರು ತಿಳಿಯದ ಹೋರಿಯೊಂದರ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಎರಡು ಬಳ್ಳಿ ಬಿಗಿಯಲ್ಪಟ್ಟು ರಕ್ತ ಸೋರುತ್ತಿತ್ತು. ಅಲ್ಲದೇ ಆ ಜಾಗ ಕೊಳೆತು ವಾಸನೆ ಬರತೊಡಗಿತ್ತು. ಹೋರಿ ಹೋದ ಕಡೆಯೆಲ್ಲಾ ವಾಸನೆ ಬರತೊಡಗಿತು.

ಈ ಹೋರಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದು ಸೂಕ್ತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸ್ಥಳೀಯರು ಪಶುವೈದ್ಯರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರಾದರೂ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಟ್ಟರೆ ಮಾತ್ರ ಶುಶ್ರೂಷೆ ನೀಡುವ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಹೀಗಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯರು ಹಾಗೂ ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಘಟಕದವರು ಸೇರಿ ಅದನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಮುಂದಾದರು. ಸುಮಾರೂ ಇಪ್ಪತ್ತು ಮೂವತ್ತು ಮಂದಿ ಸೇರಿದ್ದರೂ ಬಲಿಷ್ಠ ಹೋರಿಯನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.‌ ಈ ಹೋರಿಗೆ ದೊಡ್ಡತೋಡ ಹೋಟೆಲ್ ನಬರು ಕೆಲವು ಮನೆಯವರು ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಒಮ್ಮೆ ಒಂದು ಮನೆಯಾಕೆ ಅದೇ ಹೋರಿಗೆ ಅಕ್ಕಚ್ಚಿಯನ್ನು ಇಟ್ಟು ಒಂದು ದಿನ ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಹಗ್ಗವನ್ನು ತುಂಡರಿಸಿದ್ದರು.

ಇದರಿಂದಾಗಿ ವಾಸನೆ ಬರುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿತ್ತು. ಇದೀಗ ಇಂದು ಶಾಸ್ತಾವು ಯುವಕ ಮಂಡಲದ ಶೇಖರ ಪೈಲೂರು, ಗಿರೀಶ ರೆಂಜಾಳ, ಮೋಹನ್ ರೆಂಜಾಳ, ರಾಜೇಶ್ ಬೇರಿಕೆ, ಮನೋಹರ ಹೈದಂಗೂರು, ಶಶಿಧರ ಹೈದಂಗೂರು ಸೇರಿ ಬಳ್ಳಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಹೋರಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದು ಗುತ್ತಿಗಾರಿನ ಪಶುವೈದ್ಯ ವೆಂಕಟಾಚಲಪತಿಯವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಅವರ ಮೂಲಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕೊಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.