ಇಂದು ರಾಷ್ಟೀಯ ಟೈಲರ್ ದಿನ

0

ಧರಿಸುವ ದಿರಿಸಿಗೆ ರೂಪ ಕೊಡುವವರಿಗೊಂದು ಸಲಾಂ ಹೇಳೋಣ..

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಟೈಲರ್‌ಗಳ ದಿನವು ಜನರು ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ದಿನ ಮತ್ತು ಅವರ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಾರ್ಟೋರಿಯಲ್ ಸೊಬಗನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತಲುಪಲು ಮತ್ತು ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವ ದಿನವಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತಮ ಟೈಲರ್ ಕೌಶಲ್ಯವು ನಿಗೂಢ, ಬಹುತೇಕ ಮಾಂತ್ರಿಕ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಸಂದೇಹವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಯಾವುದೇ ಈವೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ಪರಿಪೂರ್ಣವಾದ ಉಡುಪನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಕ್ಯಾಶುಯಲ್ ಡ್ರೆಸ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಸೊಗಸಾದ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ದಿನವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಆಚರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದು ಇಂದಿನ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ.

ಜೂನ್ ತಿಂಗಳ ಮೊದಲ ಬುಧವಾರದಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಟೈಲರ್ಸ್ ಡೇ. ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಟೈಲರ್‌ಗಳ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಮಹತ್ವದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಲಿಯಾಸ್ ಹೋವೆ ಜೂನ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರದಂದು ಜನಿಸಿದ. ಹೋವೆ ಅವರು ಗಾರ್ಮೆಂಟ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯನ್ನುಂಟು ಮಾಡುವ ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರದ ಸೃಷ್ಟಿಗೆ ಮನ್ನಣೆ ಪಡೆದ ಅಮೇರಿಕನ್ ಸಂಶೋಧಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಅವರು 1846 ರಲ್ಲಿ ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರದ ಈ ಲಾಕ್-ಸ್ಟಿಚ್ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಪೇಟೆಂಟ್ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಹೋವೆ ಮಿಲಿಯನೇರ್ ಆದರು.

ಲಾಕ್ ಸ್ಟಿಚ್ ಲೂಪ್ ತಂತ್ರವು ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರದ ಮೊದಲ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಮಾತ್ರ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಈ ಆವಿಷ್ಕಾರದಿಂದಾಗಿ ಎಲಿಯಾಸ್ ಹೋವೆ ಮಿಲಿಯನೇರ್ ಆದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು 47 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.

ಅವರ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು . ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬಟ್ಟೆ ಕಾರ್ಖಾನೆ ಅಥವಾ ಟೈಲರ್ ಅಂಗಡಿಯು ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಅಂದಿನಿಂದ, ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಟೈಲರಿಂಗ್ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಂದ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದರ್ಜಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಔಪಚಾರಿಕ ಉಡುಗೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪಾರದ ಸೂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಐಷಾರಾಮಿ ಎಂದು ಕೆಲವರು ನಂಬಬಹುದಾದರೂ, ಟೈಲರ್‌ನಿಂದ ಅಳವಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ವಿಶೇಷ ಜನರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಟೈಲರ್ಸ್ ದಿನದಂದು ಸ್ವಲ್ಪ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಸಮಯವಾಗಿದೆ.