ಇಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಡೇ

0

ಗೆಳೆಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸಿ, ಗೆಳೆತನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

✍️ ಬೃಂದಾ ಪೂಜಾರಿ ಮುಕ್ಕೂರು

ರಕ್ತ ಸಂಬಂಧಗಳ, ಮೀರಿದ ಬಂಧವಿದು
ಯಾವ ಬಿಂದುವಿನಲ್ಲಿ ಸಂಧಿಸಿಹುದು
ಚಾಚಿ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಬಿಗಿದಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು
ನಮ್ಮ ಪ್ರತಿ ನೋವನ್ನು, ತನ್ನದೆಂದು
ಕೈಯ ಹಿಡಿದು ಹೆಜ್ಜೆ ಬೆಸೆದು
ಮುಂದೆ ಮುಂದೆ ನಡೆವ ಎಂದು
O my friend ಕಣ್ಣ ಕಂಬನಿಯ ಒರೆಸುವ ಸ್ನೇಹಿತ
O my friend ನಮ್ಮ ಸ್ನೇಹವಿದು, ಇರಲಿ ಶಾಶ್ವತ

ಈ ಹಾಡು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಕೇಳಿದಾಗ ಕಣ್ಣಂಚು ಒದ್ದೆ ಯಾಗುವುದು ಸುಳ್ಳಲ್ಲ.

ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬೆಲೆಕಟ್ಟಲಾಗದಂತಹ ಆಸ್ತಿ… ಅಂದ ಹಾಗೆ ಇವತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಡೇ.

ಸಜ್ಜನರ ಸಂಘ ಹೆಜ್ಜೇನು ಸವಿದಂತೆ ಎಂಬ ನಾಲ್ನುಡಿಯಂತೆ… ನಾವು ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು ಎಂಬ ಮಾತಿನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುಳ್ಳಿಲ್ಲ.

ಸ್ನೇಹವು ತುಂಬಾ ಸುಂದರವಾದ ಪದವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸ್ನೇಹಿತರಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಜೀವನವು ಅಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ.

ಈ ದಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಎನಿಸಿದ ನಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತಹ ದಿನ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಸಾಂತ್ವನದ ಮೂಲ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಎಷ್ಟೇ ಏರಿಳಿತಗಳ ಕಂಡರೂ, ನಮ್ಮ ಜೊತೆ ಶಕ್ತಿ ಯಂತೆ ನಿಲ್ಲುವುದು ನಮ್ಮ ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್. ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಜೋರಾಗಿ ನಗುವಂತೆ, ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿ ನಗುವಂತೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಬದುಕುವಂತೆ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೇ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರು.

ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಮಾಡಿದ ಸಹಕಾರಕ್ಕೆ ‘ಧನ್ಯವಾದ’ಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಡೇ ಅವರನ್ನು ಮುದ್ದಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಲು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಜೂನ್ 8 ಅನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರ ದಿನವಾಗಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆತ್ಮೀಯ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ದಿನವಾಗಿದೆ, ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

US ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೂನ್ 8 ಅನ್ನು ಸ್ನೇಹ ಮತ್ತು ನಿಕಟ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ರಜಾದಿನವೆಂದು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ. ಹೀಗಾಗಿ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರ ದಿನ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು.

ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮಾತನಾಡಲು, ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುವವರು ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದೇ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಜೀವನ ಹಂತಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಅವರು ಜೀವನದ ಏರಿಳಿತಗಳ ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಿಸಬಹುದು.

ಅಂದಹಾಗೆ ಸ್ನೇಹಿತ ಅಂದರೆ, ನಾವು ಸಂತೋಷದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಮೋಜು ಮಸ್ತಿ ಮಾಡಿ, ಕಷ್ಟದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮರೆಯಾಗಿ ಹೋದರೆ ಆ ಸ್ನೇಹಕ್ಕೆ ಬೆಲೆಯೇ ಇಲ್ಲ. ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹುಲ್ಲು ಕಡ್ಡಿಯಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವರು ಕೂಡ ಸ್ನೇಹಿತರೆ. ನಮ್ಮ ಕೆಲವೊಂದು ಮನದಾಳದ ವಿಚಾರಗಳನ್ನ ಕಿವಿಗೊಟ್ಟು ಕೇಳಲು ಕಿವಿಯ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದ್ದಾಗ, ನಮಗೆ ಮೊದಲಾಗಿ ನೆನಪಿಗೆ ಬರೋದು ನಮ್ಮ ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್. ಫ್ರೆಂಡ್ ನಮ್ಮ ಜೊತೆ ಇದ್ದರೆ ಇಡೀ ಜಗತ್ತನ್ನೇ ಆಳಿ ಬರುವಂತಹ ತಾಕತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೊತೆ ಇದೆ ಎಂಬ ಅಹಂ ಪುಟ್ಟದಾಗಿ ಮೊಳಕೆ ಒಡೆಯುವುದು ಇದೆ.

ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಿತ ಎಂದರೆ ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲಾ ವಿಚಾರಗಳನ್ನ ತಿಳಿದಿರುವ ಹಾಗೂ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಜೀವ. ಒಟ್ಟಿಗೆ ನಗುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು, ನಮ್ಮ ಕಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಹೆಗಲು ಕೊಟ್ಟು, ಅಳು ವರಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ನೆನಪುಗಳ ನಿಧಿಯನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದೆ ಫ್ರೆಂಡ್ ಶಿಪ್ ಗೆ ಇರುವ ತಾಕತ್ತು. ಹಾಗೆ ನಮ್ಮ ಜೊತೆಗಿರುವ ಬೆಸ್ಟ್ ಫ್ರೆಂಡ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಡೆಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದು ನಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸ್ನೇಹವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರ ದಿನದ ಶುಭಾಶಯಗಳು! ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸುಂದರವಾದ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿಕೊಳ್ಳೋಣ. ”