ಇಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ದಿನ

0

ಯಾಕಾಗಿ ಈ ದಿನ ಗೊತ್ತಾ?

ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಡಿಸ್ನಿ ಫ್ರ್ಯಾಂಚೈಸ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಅಪ್ರತಿಮ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ತಲೆಮಾರುಗಳವರೆಗೆ ಬಾಲ್ಯ ಮತ್ತು ಮುಗ್ಧತೆಯ ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಪ್ರೀತಿಯ ಡಿಸ್ನಿ ಪಾತ್ರದ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಜೂನ್ 9, 1934 ರಂದು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಅವರು ಕಾಮಿಕ್ ಪುಸ್ತಕದ ಪಾತ್ರವಾಗಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕಟವಾದ ಸೂಪರ್ ಹೀರೋ ಅಲ್ಲ. ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಫಿನ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದರೆ ಅವನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕ! ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಲೋ ಕಿಟ್ಟಿಯಂತೆಯೇ, ಪಾತ್ರವು ಫಿನ್ನಿಷ್ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಐಕಾನ್ ಆಗಿದೆ. ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಇತರ ಯಾವುದೇ ಡಿಸ್ನಿ ಪಾತ್ರಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಿರು ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ, ಪ್ಯಾಂಟ್ ಇಲ್ಲದೆ ತನ್ನ ಸಹಿ ನೀಲಿ ನಾವಿಕ ವೇಷಭೂಷಣವನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಹುಮುಖತೆಯು ಸೇನಾ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಕರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನವರೆಗೆ ಮೂರು ಬಾತುಕೋಳಿಗಳವರೆಗೆ ವಿವಿಧ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಿಕ್ಕಿ ಮೌಸ್ ಅನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು ಕಠಿಣ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ವಾಲ್ಟ್ ಡಿಸ್ನಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಅನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಪಾತ್ರದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪರಿಶೋಧನಾ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಬ್ರಾಡ್ಮನ್ ಬಾತುಕೋಳಿಗಾಗಿ ವಜಾ ಮಾಡಿದ ಬಗ್ಗೆ ಡಿಸ್ನಿ ಓದಿತು, ಅದು ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡಿತು.

ಅವನ ಧ್ವನಿಯು ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್‌ನ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ನ ಮೂಲ ಧ್ವನಿ ನಟ, ಕ್ಲಾರೆನ್ಸ್ ನ್ಯಾಶ್, ಬಕಲ್ ಭಾಷಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡರು, ಇದು ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು, ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಗಂಟಲಕುಳಿನ ಬದಲಿಗೆ ಒಳಗಿನ ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಶ್ ತನ್ನ ಪ್ರೀತಿಯ ಮೇಕೆಯನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಇದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದನು.

1940 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ 128 ಸ್ವತಂತ್ರ ಕಿರು ಅನಿಮೇಷನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಿಕ್ಕಿ ಮೌಸ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದರು. ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ನ ದಶಕವಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಇತರ ಡಿಸ್ನಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಡಿಸ್ನಿ ಹಲವಾರು ಅಮೇರಿಕನ್ ಪ್ರಚಾರ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತನ್ನ ನಿಲುವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿತು. ಈ ಅನಿಮೇಷನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಡಿಸ್ನಿ ‘ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಿರುಚಿತ್ರ’ಕ್ಕಾಗಿ ಅಕಾಡೆಮಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಅವರ ಯಶಸ್ಸಿನ ಹೊರತಾಗಿ, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಅವರು 40 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಕಾಮಿಕ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದರು, ಇದು ಸ್ವತಂತ್ರ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ ಕಾಮಿಕ್ಸ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸರಣಿಯಾಗಿ ಕವಲೊಡೆಯಿತು, ಇದನ್ನು ಇಂದಿನವರೆಗೂ ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡೊನಾಲ್ಡ್ – ಡಕ್‌ಬರ್ಗ್ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಸೋದರಳಿಯರಾದ ಹ್ಯೂ, ಡ್ಯೂಯಿ ಮತ್ತು ಲೂಯಿ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ – ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಸೌಮ್ಯ ಸ್ವಭಾವದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮೂಲ ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ಗಿಂತ ಉತ್ತಮ-ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮಾತು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಲ್ಟ್ ಡಿಸ್ನಿಯ ಮರಣದ ನಂತರ, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಡಕ್ 1983 ರವರೆಗೆ ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯ ಮೇಲೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಇಂದಿಗೂ ದಂತಕಥೆಯಾಗಿ ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಟೂನ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ದೂರದರ್ಶನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಮಿಕ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ನನ್ನು ತುಂಬಾ ಸಾಪೇಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮೋಜಿನ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಅವನು ಯಾವಾಗಲೂ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಮತ್ತು ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಸಿಲುಕುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಸ್ಲಿಮ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೇನನ್ನೂ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ. ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನ ಪಾತ್ರದ ರಾಜಕೀಯೀಕರಣದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಎದುರಾಳಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿಯೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರಚಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.