ಇಂದು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಮಿಕರ ದಿನ

0

ಏನು ಈ ದಿನದ ಮಹತ್ವ? ಯಾಕಾಗಿ ಆಚರಣೆ?

ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಲೈಂಗಿಕ ಗುಂಪುಗಳು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಮಿಕರ ದಿನವನ್ನು ಜೂನ್ 2ರಂದು ಆಚರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೇಶ್ಯೆಯ ದಿನ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ದಿನವು ವೇಶ್ಯೆಯರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹದ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥವಾಗಿ ಆಚರಣೆ ಮಾಡುವುದು ಎಂಬುದು ಭಾಗಶಃ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿಯದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ.

ಜೂನ್ 2, 1975ರಂದು ಸರಿಸುಮಾರು 100 ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ತಮ್ಮ ಅಪರಾಧಿ ಮತ್ತು ಶೋಷಣೆಯ ಜೀವನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ಲಿಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸೇಂಟ್-ನಿಜಿಯರ್ ಚರ್ಚ್ ಅನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡರು. ‘ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ತಾಯಂದಿರು ಜೈಲಿಗೆ ಹೋಗುವುದು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ’ ಎಂಬ ಬ್ಯಾನರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಟೀಪಲ್‌ಗೆ ನೇತುಹಾಕಿ, ತಮ್ಮ ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಬಿತ್ತರಿಸಲು ಮಾಧ್ಯಮ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರ ಕ್ರಮವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸುದ್ದಿಗಳ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡಿತು, ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಮಿಕರ ದಿನದಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುವ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲತೆಯ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು.

ಈ ದಿನದಂದು, ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯ ಹಕ್ಕುಗಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸ್ಥಳೀಯ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲು, ನೀತಿ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಒಕ್ಕೂಟಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ವೇಶ್ಯೆಯರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ತಾರತಮ್ಯ, ಶೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಬಡತನವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ವಿವಿಧ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚ್ 3 ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಹಕ್ಕುಗಳ ದಿನವನ್ನು ಸಹ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಯನ್ನು ವೃತ್ತಿಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಕೆಲಸವು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಲ್ಲದ ಕಾರಣ ವೇಶ್ಯಾಗೃಹಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಬಂಧಿಸಬಾರದು, ದಂಡ ವಿಧಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಸಭ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಘನತೆಯಿಂದ ನಡೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರು ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದಾಗ ಪೊಲೀಸರು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ ಸೂಚಿಸಿರುವುದು ಎಲ್ಲರ ಹುಬ್ಬೇರಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.