ಇಂದು ಪ್ರಕೃತಿ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ದಿನ

0

ನಿಸರ್ಗದ ತಿಳುವಳಿಕೆಗೆ ವರದಾನವಾಗಿರುವ ಪೊಟೋಗ್ರಾಫಿ

ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಪಂಚವು ತುಂಬಾ ಸುಂದರವಾದ ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ವಿಸ್ಮಯದಿಂದ ತುಂಬಿದೆ. ಪ್ರಕೃತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಬೇಸಿಗೆಯ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ನಾವು ಜೂನ್ 15 ರಂದು ನೇಚರ್ ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಪ್ರಕೃತಿಯು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಆಚರಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ! ಆದರೆ ಕ್ಯಾಮೆರಾದ ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಮೊದಲು, ಪ್ರಕೃತಿ ಉತ್ಸಾಹಿಗಳು ತಾವು ಗಮನಿಸಿದ್ದನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.

ಕ್ರಿ.ಶ. 79ರಲ್ಲಿ ಪುರಾತನ ರೋಮನ್‌ ಪಟ್ಟಣವಾದ ಪೊಂಪೈಯನ್ನು ಆವರಿಸಿದ ವೆಸುವಿಯಸ್‌ ಪರ್ವತದ ಸ್ಫೋಟದ ಕುರಿತು ಪ್ಲಿನಿ ದಿ ಯಂಗರ್‌ನ ನಿರೂಪಣೆಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಇತಿಹಾಸದ ಅತ್ಯಂತ ಮುಂಚಿನ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ಖಾತೆಯಾಗಿದೆ ಪ್ರಾಕೃತಿಕ ಇತಿಹಾಸ ಹಾಗೂ ಪ್ರಾಚೀನ ನಾಗರಿಕತೆಗಳ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿದರು.

ಆರಂಭಿಕ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾದಿಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅದರ ಔಷಧೀಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರಕೃತಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ, ವಿಭಿನ್ನ ಮಟ್ಟದ ನಿಖರತೆಯೊಂದಿಗೆ! ಸಸ್ಯಗಳ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ನಂಬಿಕೆಗಳು ಇದ್ದವು, ಕೆಲವು ನಿಜ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಮೂಢನಂಬಿಕೆಗಳು. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ನೈಸರ್ಗಿಕವಾದಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಕಾಲೀನ ಅವಧಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಸಸ್ಯಗಳ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ನವೋದಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪ್ರಕೃತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಕ್ರಮೇಣ ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

1800 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾದಿ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಡಾರ್ವಿನ್ ತನ್ನ ವಿಕಾಸದ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಅವರು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಹೆಗ್ಗುರುತು ಪಠ್ಯ “ಆನ್ ದಿ ಆರಿಜಿನ್ ಆಫ್ ಸ್ಪೀಸೀಸ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಗತಿಯು ಬಂದಿತು. ಬೈಬಲ್‌ನ ಸೃಷ್ಟಿ ಕಥೆಯ ವಿರೋಧಾಭಾಸದಿಂದಾಗಿ ಇದು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಜನರು ಅಹಿತಕರವಾದ ಮಂಗಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯ ಬಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅವರು ವಾದಿಸಿದರು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಇದನ್ನು ಡಾರ್ವಿನ್ ತನ್ನ ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಬಳಸಿದನು.

ಡಾರ್ವಿನ್ ಅವರ ಕೆಲಸವು ಪ್ರಕೃತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ತಿಳುವಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮಹತ್ತರವಾದ ಜಿಗಿತದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಇತಿಹಾಸದ ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದೆ. ನಾರ್ತ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ನೇಚರ್ ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​2006 ರಲ್ಲಿ ನೇಚರ್ ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ ದಿನವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು.